Trang chủ » Năng lực cạnh tranh » Doanh nghiệp – Cơ quan chức năng

11:02, 20/08/2019

Đối tượng thực hiện tự công bố sản phẩm

Theo quy định, các sản phẩm dụng cụ chứa đựng thực phẩm, dụng cụ, vật liệu bao gói tiếp xúc trực tiếp với thực phẩm thực hiện tự công bố sản phẩm theo quy định. Các dụng cụ tiếp xúc trực tiếp với thực phẩm (thìa, dĩa, đũa, dao, kéo,…) không thuộc đối tượng tự công bố sản phẩm.

Doanh nghiệp nào được tham gia gói thầu dưới 5 tỷ đồng?

15:02, 26/08/2019

Công ty của ông Tống Văn Luyến (Quảng Ninh) có tổng số lao động năm 2018 là 73 người, doanh thu 110 tỷ đồng, tổng tài sản là 47 tỷ đồng. Ông Luyến hỏi, công ty ông có...

Bếp ăn tập thể có cần Giấy chứng nhận an toàn thực phẩm?

08:02, 24/08/2019

Công ty TNHH Hệ thống thực phẩm FIDES (TPHCM) chuyên cung cấp suất ăn công nghiệp. Qua Hệ thống Tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, Công ty đề nghị được giải đáp vướng mắc về...

Có xét tính bảo đảm cạnh tranh khi đấu thầu qua mạng?

14:02, 23/08/2019

Đơn vị bà Phạm Phương Bình (Tây Ninh) đang tổ chức lựa chọn nhà thầu gói thầu thi công xây dựng công trình theo hình thức đấu thầu qua mạng. Tại thời điểm đóng thầu có 2 nhà...

Căn cứ đánh giá uy tín nhà thầu

09:02, 23/08/2019

Việc đánh giá về kinh nghiệm thực hiện hợp đồng bao gồm số lượng, quy mô, tính chất… của hợp đồng tương tự; việc đánh giá uy tín của nhà thầu bao gồm chất lượng hoàn thành… của...

Trường hợp nào phải thử nghiệm các thông số chất lượng nước?

11:02, 22/08/2019

Công ty Sản xuất phanh Nissin Việt Nam có 100% vốn đầu tư Nhật Bản. Công ty có hoạt động lọc nước sạch bằng hệ thống R/O để cung cấp nước cho việc tưới cây, cung cấp nước...

Điều kiện giải quyết kiến nghị của nhà thầu

10:02, 20/08/2019

Cơ quan ông Nguyễn Anh Việt (Lào Cai) đang giải quyết kiến nghị của nhà thầu về kết quả lựa chọn nhà thầu. Theo Khoản 8, Điều 9 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP, nhà thầu phải nộp chi phí...

Hướng dẫn điều chỉnh dự án đầu tư

15:20, 16/08/2019

Theo phản ánh của ông Nguyễn Thanh Bình (Yên Bái), do sự kiện bất khả kháng nên công trình phải di chuyển vị trí (vẫn nằm trên địa bàn xã theo quyết định phê duyệt, cách khoảng 1km),...

Có được yêu cầu về mã thiết bị khi lập hồ sơ mời thầu?

07:02, 15/08/2019

Ông Nguyễn Anh Đức (Hà Nội) hỏi, khi lập hồ sơ mời thầu, do yêu cầu đặc thù công tác bảo mật, ông có thể nêu yêu cầu các nhà thầu không được chào thầu một số mã...

Tiến độ thực hiện dự án được tính từ thời điểm nào?

14:02, 14/08/2019

Theo quy định, đối với trường hợp thành lập tổ chức kinh tế để thực hiện dự án, tiến độ thực hiện dự án là sau khi được cấp Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp.

Trách nhiệm phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu

08:02, 14/08/2019

Căn cứ báo cáo thẩm định, người đứng đầu chủ đầu tư hoặc người đứng đầu đơn vị được giao nhiệm vụ chuẩn bị dự án phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu đối với gói thầu...