Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Dự thảo về lao động hợp đồng trong Công an nhân dân

16:45, 08/04/2019

Bộ Công an đang dự thảo Thông tư quy định về lao động hợp đồng trong Công an nhân dân, quy định việc ký kết, sử dụng và thực hiện chế độ, chính sách đối với lao động...

Thủ khoa đại học có được tuyển thẳng vào công chức?

07:02, 09/04/2019

Bà Bùi Lê Mai Anh (Hà Nội) sinh ngày 2/11/1996, là sinh viên khóa 2, chuyên ngành Luật, hệ chính quy Trường Đại học Kiểm sát Hà Nội. Năm 2018, bà Mai Anh tốt nghiệp thủ khoa xuất...

29 đơn vị sự nghiệp công lập trực thuộc Bộ Xây dựng

16:59, 03/04/2019

Thủ tướng Chính phủ ban hành danh sách các đơn vị sự nghiệp công lập trực thuộc Bộ Xây dựng.

Đơn vị công lập có được thuê dịch vụ bảo vệ không?

14:02, 04/04/2019

Cơ quan của ông Phạm Văn Thực (Hà Nội) dự định gói thuê dịch vụ bảo vệ chuyên nghiệp 12 tháng có tổng giá trị dự kiến 365 triệu đồng). Ông Thực hỏi, đơn vị công lập có...

Chưa đủ 20 năm đóng BHXH được hưởng quyền lợi gì?

14:02, 02/04/2019

Để được hưởng lương hưu khi nghỉ việc, người lao động cần có đơn đề nghị người đứng đầu đơn vị sự nghiệp tiếp tục thực hiện hợp đồng lao động sau độ tuổi nghỉ hưu cho đến...

BQLDA thuộc UBND tỉnh có được tham gia gói thầu của Sở?

08:02, 27/03/2019

Theo quy định, nhà thầu được đánh giá độc lập về pháp lý và độc lập về tài chính với chủ đầu tư, bên mời thầu khi không cùng thuộc một cơ quan hoặc tổ chức trực tiếp...

Quản lý, sử dụng chi phí trong quá trình lựa chọn nhà thầu

14:02, 25/03/2019

Cơ quan ông Nguyễn Quý (Phú Thọ) được giao nhiệm vụ chủ đầu tư 1 gói thầu sử dụng vốn ngân sách nhà nước. Phòng ông được giao nhiệm vụ thực hiện. Sau khi thực hiện quy trình...

Công nhận xếp hạng các đơn vị sự nghiệp y tế trong Quân đội

16:39, 20/03/2019

Bộ Quốc phòng đã ban hành Quyết định số 453/QĐ-BQP công nhận xếp hạng các đơn vị sự nghiệp y tế trong Quân đội.

Hệ số thu nhập tăng thêm do đơn vị tự quy định?

16:20, 21/03/2019

Hệ số thu nhập tăng thêm của từng chức danh lãnh đạo đơn vị (Giám đốc, Phó Giám đốc, Trưởng phòng, Phó Trưởng phòng) do đơn vị quy định trong quy chế chi tiêu nội bộ của đơn...

Xác định mức chi tiền ăn cho đại biểu dự hội nghị

14:02, 14/03/2019

Bà Nguyễn Thúy Hằng (Long An) hỏi, căn cứ Khoản 5, Điều 12 Thông tư 40/2017/TT-BTC của Bộ Tài chính hướng dẫn chế độ công tác phí, chế độ chi hội nghị, khi tổ chức ăn tập trung,...