Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Tiền bán hồ sơ mời thầu được chi những khoản gì?

09:02, 15/09/2019

Ông Võ Thanh Tâm (Bến Tre) hỏi: Dự án đầu tư sử dụng nguồn vốn đầu tư công thuộc ngân sách Nhà nước, đơn vị chủ đầu tư có được phép sử dụng tiền bán hồ sơ mời...

Sở làm chủ đầu tư, đơn vị trực thuộc có được tham gia đấu thầu?

08:02, 13/09/2019

Ông Hoàng Quốc Cường (Lào Cai) làm việc tại đơn vị sự nghiệp tự chủ 100% thuộc Sở Xây dựng. Ông Cường hỏi, đơn vị ông có được tham gia đấu thầu rộng rãi các gói thầu do...

Công trình được tài trợ từ vốn Nhà nước phải áp dụng Luật Đấu thầu?

07:02, 12/09/2019

Cơ quan ông Hồ Sỹ Công (Quảng Trị) đang quản lý công trình do một doanh nghiệp có cổ phần Nhà nước (trên 30%) tài trợ theo chương trình an sinh xã hội. Ông Công hỏi, đây có...

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

18:45, 09/09/2019

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ ngày 9/9/2019

Rà soát dự thảo Nghị định Quy định chi tiết Luật đấu thầu về lựa chọn nhà đầu tư

10:35, 09/09/2019

Rà soát dự thảo Nghị định Quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật đấu thầu về lựa chọn nhà đầu tư, bảo đảm phù hợp với quy định của pháp luật có liên quan,...

Chủ đầu tư có được chỉ định thầu cho chi nhánh?

08:02, 06/09/2019

Ông Nguyễn Việt Hưng (Lai Châu) hỏi: Chi nhánh tại một tỉnh khác có đăng ký hoạt động (theo sự ủy quyền của công ty), có con dấu riêng, mã số thuế, tài khoản riêng, là đơn vị...

Có thể sử dụng con dấu của chi nhánh khi dự thầu

08:02, 11/09/2019

Trường hợp người đại diện hợp pháp của tổng công ty ủy quyền cho giám đốc chi nhánh ký các nội dung trong đấu thầu thì giám đốc chi nhánh có thể sử dụng dấu của tổng công...

Mua tài khoản sử dụng phần mềm là gói thầu loại nào?

10:02, 16/09/2019

Nếu phần mềm là loại có sẵn trên thị trường, chỉ cần mua tài khoản để đăng nhập sử dụng thì việc mua tài khoản để sử dụng phần mềm này được coi là gói thầu mua sắm...

Chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu có thời hạn hay không?

07:02, 09/09/2019

Ông Nguyễn Thành Long (TPHCM) hỏi: Chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu chương trình cơ bản được cấp ngày 30/7/2014 theo Luật Đấu thầu và Nghị định 63/2014/NĐ-CP có thời hạn sử dụng trong bao lâu?

Căn cứ xác định loại gói thầu

08:02, 03/09/2019

Việc xác định loại gói thầu phải căn cứ vào tính chất, tỷ trọng các phần công việc của gói thầu để xác định cho phù hợp trên cơ sở tuân thủ quy định tại Điều 4 Luật...