Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Tiền bán hồ sơ mời thầu được sử dụng thế nào?

08:02, 10/08/2019

Cơ quan ông Nguyễn Quý (Phú Thọ) được giao nhiệm vụ chủ đầu tư 1 gói thầu sử dụng vốn ngân sách Nhà nước. Phòng ông được giao nhiệm vụ thực hiện. Sau khi thực hiện quy trình...

Gói thầu mua sắm dưới 100 triệu đồng thực hiện thế nào?

10:02, 15/07/2019

Gói thầu mua sắm tài sản có giá gói thầu không quá 100 triệu đồng thuộc trường hợp được áp dụng hình thức chỉ định thầu; tuy nhiên nếu cơ quan, đơn vị thấy cần thiết phải tổ...

Có được chỉ định thầu gói thầu mua sắm thường xuyên?

14:02, 12/04/2019

Trường hợp gói thầu thuộc dự toán mua sắm thường xuyên có giá gói thầu 486 triệu đồng thì không thuộc hạn mức chỉ định thầu quy định tại Khoản 2, Điều 54 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của...

Hướng dẫn thực hiện các gói thầu trên và dưới 500 triệu đồng

14:02, 10/04/2019

Gói thầu cấp bách cần triển khai nhằm mục tiêu bảo vệ chủ quyền quốc gia, biên giới, hải đảo có giá không quá 500 triệu đồng thì thực hiện theo quy trình chỉ định thầu rút gọn;...

Đơn vị công lập có được thuê dịch vụ bảo vệ không?

14:02, 04/04/2019

Cơ quan của ông Phạm Văn Thực (Hà Nội) dự định gói thuê dịch vụ bảo vệ chuyên nghiệp 12 tháng có tổng giá trị dự kiến 365 triệu đồng). Ông Thực hỏi, đơn vị công lập có...

Quản lý, sử dụng chi phí trong quá trình lựa chọn nhà thầu

14:02, 25/03/2019

Cơ quan ông Nguyễn Quý (Phú Thọ) được giao nhiệm vụ chủ đầu tư 1 gói thầu sử dụng vốn ngân sách nhà nước. Phòng ông được giao nhiệm vụ thực hiện. Sau khi thực hiện quy trình...

Quy định tại Thông tư 58/2016/TT-BTC phù hợp với Luật Đấu thầu

08:02, 23/03/2019

Quy định tại Thông tư 58/2016/TT-BTC phù hợp với Khoản 9, Điều 4 Luật Đấu thầu. Việc quy định "sửa chữa thường xuyên nhỏ, lẻ nhà cửa, công trình xây dựng không thuộc dự án đầu tư xây...

Gói thầu xác định giá đất là dịch vụ tư vấn hay phi tư vấn?

09:02, 11/01/2019

Ông Huỳnh Duy Tân (Kiên Giang) hỏi: Căn cứ Khoản 8, Khoản 9, Điều 4 Luật Đấu thầu, công tác xác định giá đất cụ thể hàng năm do cơ quan quản lý đất đai cấp tỉnh có...

Kinh phí được giao khoán có phải đấu thầu?

08:02, 21/10/2018

Theo quy định, đối với kinh phí ngân sách Nhà nước để thực hiện nhiệm vụ khoa học công nghệ thì việc mua sắm (bao gồm cả kinh phí được giao khoán và không giao khoán) được thực...

Quyền duyệt kế hoạch chọn nhà thầu mua sắm tài sản công

07:02, 23/09/2018

Năm 2018, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Sơn La được Chủ tịch UBND tỉnh phân cấp, phân quyền việc phân bổ dự toán ngân sách tỉnh năm 2018 cho các đơn vị thuộc Sở....