Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Có phải đấu thầu các khoản chi cho đoàn công tác?

09:02, 22/08/2018

Ông Lê Thiết Lĩnh (Hà Nội) có xây dựng kế hoạch và dự toán cho một đoàn công tác của cơ quan. Nội dung đoàn công tác đã được UBND thành phố phê duyệt trong một chương trình...

Đào tạo cán bộ có phải chọn nhà thầu cung cấp dịch vụ?

07:02, 18/08/2018

Đơn vị của ông Trương Trần Tuấn Thanh (TPHCM) có kế hoạch cử cán bộ, viên chức tham gia các đào tạo do các đơn vị bên ngoài tổ chức và có nhiều đơn vị khác tham gia....

Gói thầu dưới 20 triệu đồng có cần kế hoạch lựa chọn nhà thầu?

07:02, 16/08/2018

Theo quy định, đối với gói thầu có giá trị dưới 20 triệu đồng khi thực hiện lựa chọn nhà thầu theo hình thức chỉ định thầu rút gọn thì phải thực hiện theo Khoản 3 Điều 15...

Bên mời thầu được tự lập hồ sơ yêu cầu, đánh giá hồ sơ đề xuất?

11:02, 10/09/2018

Ông Trung Nghĩa (Hà Nội) chuẩn bị thực hiện một gói thầu mua sắm thiết bị gồm máy tính, máy in, máy quay giá trị gần 2 tỷ đồng. Ông tham khảo Luật Đấu thầu và Thông tư...

Gói thầu mua sắm thường xuyên có được chỉ định thầu?

16:20, 31/05/2018

Đơn vị của bà Quách Hoàng Thảo (Thừa Thiên-Huế) đang lập hồ sơ sửa chữa thường xuyên nhỏ lẻ nhà cửa không thuộc dự án đầu tư xây dựng cơ bản bằng ngân sách thường xuyên với dự...

Nhà thầu được chỉ định không bắt buộc có tên trong Hệ thống

09:20, 22/05/2018

Đối với gói thầu mua sắm tài sản, hàng hóa, dịch vụ thuộc đề án hoặc dự toán mua sắm thường xuyên có giá gói thầu không quá 100.000.000 đồng, theo Điều 15 Thông tư số 58/2016/TT-BTC ngày...

Các gói thầu được áp dụng chỉ định thầu

08:02, 12/05/2018

Việc áp dụng hình thức chỉ định thầu các gói thầu nằm trong hạn mức chỉ định thầu phải tuân thủ quy định tại Điều 54 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ.

Gói thầu xây dựng phần mềm có phải là dịch vụ tư vấn?

08:02, 19/04/2018

Ông Chung Hoàng Long (Trà Vinh) công tác tại đơn vị sự nghiệp trực thuộc Sở. Sở đang chuẩn bị lập kế hoạch lựa chọn nhà thầu sử dụng nguồn kinh phí thường xuyên, trong đó có gói...

Lựa chọn nhà thầu đối với mua sắm không được giao khoán

10:02, 10/04/2018

Ông Trần Đình Trúc công tác tại Sở Khoa học và Công nghệ Bình Dương. Vừa qua, Sở ký hợp đồng nghiên cứu khoa học và phát triển công nghệ với tổ chức nghiên cứu (tổ chức chủ...

Được chỉ định thầu cung cấp dịch vụ đào tạo?

10:02, 28/03/2018

Nếu đơn vị cử số ít viên chức tham dự lớp học và tổng chi phí không quá 100 triệu đồng thì có thể chỉ định thầu cho đơn vị cung cấp dịch vụ đào tạo. Nếu tổng...