Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Đề xuất kinh phí bảo dưỡng, sửa chữa tài sản công

16:11, 21/06/2021

Bộ Tài chính đang lấy ý kiến góp ý của nhân dân đối với dự thảo Thông tư quy định về lập dự toán, phân bổ và quyết toán kinh phí bảo dưỡng, sửa chữa tài sản công.

Sở Công Thương TPHCM phản hồi kiến nghị về cấp phép cây xăng

08:11, 04/06/2021

Qua Cổng TTĐT Chính phủ, ông Thanh Bình cùng 107 hộ dân tổ dân phố 35, cư xá Phú Lâm D, phường 10, Quận 6, TPHCM kiến nghị cơ quan chức năng xem xét lại việc cấp phép...

Công trình thiết kế một bước thu phí thẩm định thế nào?

07:02, 09/06/2021

Trường hợp cơ quan chuyên môn về xây dựng thực hiện công trình xây dựng có thiết kế một bước thì không thu phí thẩm định thiết kế kỹ thuật theo quy định tại Thông tư số 210/2016/TT-BTC.

Có được lập một kế hoạch chọn nhà thầu cho nhiều công trình?

09:02, 03/06/2021

Công ty ông Bùi Quang Huy có 100% vốn Nhà nước. Hàng năm, công ty có công tác sửa chữa các công trình (giá trị xây lắp dưới 1 tỷ đồng). Ông Huy hỏi, việc lập kế hoạch...

Khuôn viên, vỉa hè là công trình dân dụng hay hạ tầng kỹ thuật?

07:02, 30/05/2021

Công ty ông Hoàng Văn Tuyến (Trà Vinh) lập báo cáo kinh tế-kỹ thuật công trình khuôn viên và vỉa hè cụm hành chính xã. Các khối lượng công tác gồm: Xây, bê tông bó vỉa hè; bồn...

Di chuyển trạm biến áp có cần lập báo cáo nghiên cứu khả thi?

11:02, 10/06/2021

Công ty ông Lê Văn Phi (Thanh Hóa) đang thiết kế hạng mục di chuyển đường dây điện trung, hạ thế và trạm biến áp để phục vụ giải phóng mặt bằng thi công đường giao thông. Kinh...

Có phải trình Sở Xây dựng thẩm định báo cáo kinh tế-kỹ thuật?

07:02, 13/05/2021

Công ty ông Nguyễn Minh Dương hoạt động trong lĩnh vực khai thác khoáng sản. Công ty đã lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật công trình khai thác khoáng sản.

Thẩm quyền duyệt dự toán dự án đầu tư công

07:02, 19/04/2021

Ông Hoàng Đức Linh (Vĩnh Phúc) hỏi, cơ quan thẩm định dự toán chuẩn bị đầu tư đối với dự án có cấu phần xây dựng thực hiện theo quy định tại Điểm b Khoản 5 Điều 40...

Có bắt buộc thẩm định, thẩm tra dự án công nghệ thông tin?

15:02, 18/03/2021

Việc thẩm định dự án đầu tư ứng dụng công nghệ thông tin (CNTT) sử dụng nguồn vốn ngân sách Nhà nước là quy định bắt buộc theo quy định của pháp luật đầu tư công và Nghị...

Gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn có cần bảo đảm dự thầu?

09:20, 25/02/2021

Gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn thuộc phạm vi điều chỉnh Luật Đấu thầu thì không yêu cầu nhà thầu phải thực hiện biện pháp bảo đảm dự thầu theo quy định.