Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Làm đường giao thông nông thôn do xã hay huyện phê duyệt?

07:02, 19/02/2019

Ông Nguyễn Gia Đệ (Gia Lai) hỏi, UBND xã đầu tư xây đường giao thông nông thôn bằng nguồn vốn thu tiền sử dụng đất 80% để lại cho xã, tổng mức đầu tư dưới 2 tỷ đồng,...

Có được thi chứng chỉ thiết kế, giám sát nhiều lĩnh vực?

10:02, 31/01/2019

Mỗi cá nhân thuộc tổ chức có thể đảm nhận một hoặc nhiều chức danh yêu cầu phải có chứng chỉ hành nghề, tham gia thực hiện các công việc khi đáp ứng được điều kiện năng lực...

Cách tính chi phí lập thiết kế, dự toán công trình

08:02, 01/02/2019

Chi phí lập thiết kế, dự toán của báo cáo kinh tế - kỹ thuật xác định theo định mức tỷ lệ % tối đa đã công bố tại Bảng số 3 của Quyết định số 79/QĐ-BXD ngày...

Thông số, đặc tính kỹ thuật là cơ sở để xác định giá của thiết bị

07:02, 24/01/2019

Theo quy định tại Nghị định 59/2015/NĐ-CP về quản lý dự án đầu tư xây dựng thì thông số kỹ thuật thuộc nội dung phê duyệt thiết kế xây dựng, do đó, trong quá trình phê duyệt báo...

Công trình sử dụng vốn ODA có được chỉ định thầu?

09:02, 08/04/2019

Trường hợp công trình sửa chữa cầu giao thông nông thôn có sử dụng vốn hỗ trợ phát triển chính thức (ODA), vốn vay ưu đãi phát sinh từ điều ước quốc tế, thỏa thuận quốc tế giữa...

Quy định về bảo trì công trình đường thủy nội địa

16:51, 22/01/2019

Bộ Giao thông vận tải ban hành Thông tư 01/2019/TT-BGTVT quy định về quản lý và bảo trì công trình đường thủy nội địa.

Có thể dùng hợp đồng tương tự để chứng minh năng lực?

11:02, 18/12/2018

Để tham gia thi công xây dựng công trình có quy mô cấp IV thì tổ chức phải đáp ứng điều kiện năng lực và được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng từ hạng III...

Có thể gộp 32 công trình thành một gói thầu?

14:02, 07/11/2018

Gói thầu có thể gồm những nội dung mua sắm giống nhau thuộc nhiều dự án hoặc là khối lượng mua sắm một lần, khối lượng mua sắm cho một thời kỳ đối với mua sắm thường xuyên,...

Thẩm quyền duyệt bổ sung thiết bị cho công trình

10:02, 23/10/2018

Trường hợp bổ sung danh mục thiết bị vào công trình thì đề nghị chủ đầu tư báo cáo người quyết định đầu tư để quyết định, theo đó cần phải phê duyệt chủ trương đầu tư điều...

Điều chỉnh hợp đồng trọn gói trong trường hợp nào?

08:02, 18/10/2018

Hợp đồng xây dựng trọn gói chỉ được điều chỉnh theo quy định tại Khoản 2, Điều 36 Nghị định số 37/2015/NĐ-CP quy định chi tiết về hợp đồng xây dựng và Khoản 1, Điều 3 Thông tư...