Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Chi phí quản lý dự án đã bao gồm chi phí giám sát, đánh giá

09:02, 18/10/2018

Chi phí quản lý dự án là chi phí cần thiết để chủ đầu tư tổ chức thực hiện các công việc quản lý dự án từ giai đoạn chuẩn bị dự án, thực hiện dự án và...

Thẩm định lại báo cáo kinh tế-kỹ thuật trong trường hợp nào?

08:02, 19/09/2018

Đơn vị của ông Nguyễn Văn Minh (Hà Nội) là chủ đầu tư dự án khai thác cát, sỏi; thuộc hạng mục lập báo cáo kinh tế-kỹ thuật. Tuy nhiên, khi đi vào xây dựng, đơn vị muốn...

Quản lý dự án sau khi điều chỉnh tổng mức đầu tư thế nào?

08:02, 10/09/2018

Ông Nguyễn Đức Hạnh (Lai Châu) đề nghị cơ quan chức năng giải đáp một số nội dung liên quan đến việc thực hiện và quản lý dự án khi điều chỉnh, bổ sung dự án làm tăng...

Cơ quan nào thẩm định dự án của DN có vốn Nhà nước?

08:02, 04/09/2018

Công ty của ông Nguyễn Đăng Đơ (Quảng Ngãi) có 24% vốn Nhà nước, còn lại là vốn tư nhân. Công ty muốn đầu tư công trình mở rộng sản xuất (hạ tầng kỹ thuật cấp IV), tổng...

Bên mời thầu được tự lập hồ sơ yêu cầu, đánh giá hồ sơ đề xuất?

11:02, 10/09/2018

Ông Trung Nghĩa (Hà Nội) chuẩn bị thực hiện một gói thầu mua sắm thiết bị gồm máy tính, máy in, máy quay giá trị gần 2 tỷ đồng. Ông tham khảo Luật Đấu thầu và Thông tư...

Phải có kế hoạch lựa chọn nhà thầu được duyệt?

15:02, 06/08/2018

Theo quy định, trước khi tổ chức lựa chọn nhà thầu thực hiện công tác khảo sát thiết kế; di dời công trình hạ tầng kỹ thuật thì phải có kế hoạch lựa chọn nhà thầu được duyệt...

Mức phí thẩm tra công trình chỉ lập báo cáo kinh tế-kỹ thuật

08:02, 07/08/2018

Ông Lê Huy Hùng làm việc tại Phòng Quản lý xây dựng của UBND một huyện tại tỉnh Thanh Hóa. Do công trình cấp huyện thường có quy mô nhỏ chỉ dừng lại ở việc lập báo cáo...

Có chứng chỉ năng lực xây dựng mới được dự thầu?

07:02, 28/07/2018

Ông Phạm Mạnh Quân (Quảng Ninh) tham khảo Điểm e, Khoản 1, Điều 57 Nghị định 42/2017/NĐ-CP thấy quy định, tổ chức khi tham gia thi công xây dựng công trình đều phải có chứng chỉ năng lực...

Dự thầu gói cải tạo, sửa chữa nhỏ có cần chứng chỉ năng lực?

08:02, 05/07/2018

Để thiết kế, lập dự toán trong nội dung của báo cáo kinh tế - kỹ thuật đầu tư xây dựng công trình dân dụng cấp III thì tổ chức phải có chứng chỉ năng lực hoạt động...

Công trình nào được xác định là nhà ở riêng lẻ?

07:02, 23/06/2018

Nhà ở riêng lẻ là công trình được xây dựng trong khuôn viên đất ở thuộc quyền sử dụng của hộ gia đình, cá nhân. Các công trình như nhà kho, hồ cá, tiểu cảnh, hàng rào, sân...