Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Chủ đầu tư được điều chỉnh cơ cấu các khoản chi?

17:02, 21/06/2018

Trường hợp chỉ điều chỉnh cơ cấu các khoản mục chi phí nhưng không làm thay đổi giá trị dự toán xây dựng đã được phê duyệt bao gồm cả chi phí dự phòng thì chủ đầu tư...

Trình tự thẩm định dự án điều chỉnh

08:02, 20/06/2018

Ông Cao Hoài Đức (Đồng Nai) đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn xử lý việc thẩm định đối với dự án chỉ lập báo cáo kinh tế kỹ thuật khi phải điều chỉnh thiết kế, dự...

Được vận dụng định mức tương tự để lập dự toán

08:02, 30/05/2018

Trường hợp định mức dự toán cho công tác lắp đặt ống thép mạ kẽm được công bố tại Văn bản số 1777/BXD-VP ngày 18/6/2007 không phù hợp với yêu cầu kỹ thuật, điều kiện thi công, biện...

Đề xuất phí thẩm định thiết kế kỹ thuật, dự toán xây dựng

11:43, 28/05/2018

Bộ Tài chính đang dự thảo Thông tư sửa đổi, bổ sung Thông tư 210/2016/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng phí thẩm định thiết kế kỹ thuật, phí thẩm định...

Trường hợp phải lập dự án khi tăng tổng mức đầu tư

09:02, 23/05/2018

Dự án sau khi điều chỉnh có tổng mức đầu tư là 50 tỷ đồng (trường hợp không bao gồm tiền sử dụng đất) không thuộc nội dung theo quy định tại Khoản 2, Điều 5 Nghị định...

Điều chỉnh công việc trong hợp đồng căn cứ quy định nào?

09:02, 15/05/2018

Công ty của ông Đỗ Xuân Thiết (Thái Nguyên) trúng thầu 1 gói thầu xây lắp quy mô nhỏ (chào hàng cạnh tranh), hợp đồng trọn gói. Công trình được Sở Xây dựng thẩm định, UBND tỉnh phê...

Năng lực của tổ chức, cá nhân tham gia hoạt động xây dựng

07:02, 30/04/2018

Ông Lê Hoàng Tuấn (Đồng Tháp) hỏi: Công trình quy mô cấp IV, dự án sửa chữa, cải tạo, sử dụng vốn ngân sách Nhà nước, đơn vị thi công không có chứng chỉ năng lực hoạt động...

Quyền thẩm định dự án vốn Nhà nước dưới 15 tỷ đồng

16:02, 09/04/2018

Cơ quan của ông Vũ Văn Thành (Hà Nội) là đơn vị sự nghiệp công lập trực thuộc Bộ, sử dụng ngân sách Nhà nước cấp để đầu tư bảo trì, sửa chữa, nâng cấp cơ sở vật...

Doanh nghiệp nào được thi công công trình cấp III?

09:02, 10/04/2018

Trường hợp tổ chức thi công xây dựng công trình đã có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng hạng III do cơ quan có thẩm quyền cấp thì được thực hiện các công việc theo quy...

Điều kiện tự thực hiện dự án cải tạo, sửa chữa nhỏ

14:02, 29/03/2018

Cơ quan của ông Hoàng Văn Long (Hà Nội) có Phòng Xây dựng có các cán bộ đầy đủ kinh nghiệm, chuyên môn về xây dựng và đã có chứng nhận học lớp quản lý dự án nhưng...