Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Dự án sử dụng vốn Nhà nước dưới 30% có phải đấu thầu?

11:02, 26/02/2021

Công ty ông Nguyễn Vượng (Bắc Giang) chuẩn bị thi công một số công trình di tích đình, chùa theo kế hoạch hỗ trợ tu bổ di tích lịch sử văn hóa trên địa bàn tỉnh giai đoạn...

Có phải lập biên bản mở thầu khi chỉ định thầu?

09:02, 26/01/2021

Bà Kiều Thị Thu Hoài (Đà Nẵng) làm việc tại Ban quản lý trực thuộc Sở Thông tin và Truyền thông. Bà thực hiện chỉ định thầu đơn vị tư vấn lập báo cáo nghiên cứu khả thi.

Yêu cầu về hợp đồng tương tự thế nào là hợp lệ?

07:02, 28/01/2021

Trường hợp nhà thầu xuất trình được hợp đồng tương tự với gói thầu đang xét về quy mô, chủng loại, tính chất theo yêu cầu của E-HSMT mà nhà thầu đã thực hiện với tư cách là...

Chọn nhà đầu tư dự án BT theo quy định nào?

09:02, 19/01/2021

Theo quy định tại Khoản 3 Điều 90 Nghị định số 25/2020/NĐ-CP của Chính phủ, đối với hồ sơ mời sơ tuyển được phát hành trước ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành (20/4/2020) thì thực...

Chỉ định thầu rút gọn có phải lập hồ sơ yêu cầu không?

14:02, 02/01/2021

Thủ tục chỉ định thầu đối với gói thầu quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 22 Luật Đấu thầu (trừ gói thầu cần thực hiện để bảo đảm bí mật Nhà nước) được thực hiện theo...

Lắp đặt điện mặt trời dưới 500 triệu có phải đấu thầu?

09:02, 25/12/2020

Để thực hiện tiêu chí thôn đạt chuẩn nông thôn mới, địa phương Ông Nguyễn Anh Tuân (Quảng Nam) có gói kinh phí hỗ trợ thôn thuộc xã đặc biệt khó khăn nằm ngoài phạm vi đề án...

Chỉ định thầu rút gọn có phải công khai kết quả chọn nhà thầu?

11:02, 17/12/2020

Kết quả chỉ định thầu theo quy trình rút gọn phải được đăng tải công khai trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia, Báo Đấu thầu.

Phần còn lại của gói thầu có được chỉ định thầu rút gọn?

08:02, 09/12/2020

Quy trình chỉ định thầu rút gọn được áp dụng cho các trường hợp quy định tại Điều 56 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ.

Gói thầu thuộc dự toán chi thường xuyên có được chỉ định thầu?

15:02, 14/12/2020

Gói thầu sử dụng nguồn chi thường xuyên có giá gói thầu không quá 100 triệu đồng được áp dụng hình thức chỉ định thầu.

Mua gạo hỗ trợ có được chỉ định thầu?

16:02, 27/11/2020

Một trong các trường hợp được áp dụng hình thức chỉ định thầu là gói thầu cần thực hiện để khắc phục ngay hoặc để xử lý kịp thời hậu quả gây ra do sự cố bất khả...