Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Vẫn phải sát hạch khi cấp lại chứng chỉ hành nghề?

07:02, 09/07/2020

Sát hạch là một trong những điều kiện chung để được cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng. Ngoài ra cá nhân phải đáp ứng các điều kiện về trình độ chuyên môn, thời gian và...

Không có chứng chỉ hành nghề không được đảm nhận chức danh

11:02, 09/07/2020

Ông Cao Thanh Minh (TPHCM) tốt nghiệp đại học chuyên ngành xây dựng dân dụng và công nghiệp, hiện công tác tại ban quản lý dự án một công trình cấp I (tư nhân). Ông đã có chứng...

Không được nêu bất cứ điều kiện nào nhằm hạn chế nhà thầu

07:02, 06/07/2020

Doanh nghiệp của ông Bùi Minh Chúc (Điện Biên) tham gia đấu thầu một gói thầu xây lắp công trình giao thông nông thôn cấp IV trên địa bàn. Tuy nhiên trong hồ sơ mời thầu có một...

Giám đốc ban QLDA khu vực có cần chứng chỉ hành nghề?

07:02, 03/07/2020

Ông Nguyễn Hoàng Long (Hải Phòng) hỏi, giám đốc ban quản lý dự án (QLDA) đầu tư xây dựng khu vực cấp huyện có cần các chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng không và các quy...

Cấp chứng chỉ vô tuyến điện viên hàng hải trên môi trường điện tử

15:03, 01/07/2020

Bộ Thông tin và Truyền thông đang dự thảo Thông tư sửa đổi, bổ sung Thông tư 40/2016/TT-BTTTT quy định về đào tạo, cấp, gia hạn, cấp lại, thu hồi chứng chỉ vô tuyến điện viên hàng hải...

Kỹ sư công trình giao thông có được cấp chứng chỉ hạ tầng kỹ thuật?

15:02, 30/06/2020

Chuyên môn phù hợp khi xét cấp chứng chỉ hành nghề thiết kế xây dựng công trình hạ tầng kỹ thuật là chuyên môn được đào tạo thuộc chuyên ngành kỹ thuật có liên quan đến thiết kế...

Căn cứ xếp lương đối với nhân viên trường học

15:20, 29/06/2020

Bà Thanh Nguyên (Quảng Nam) có bằng tốt nghiệp đại học hệ chính quy chuyên ngành công nghệ sinh học và Chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ thiết bị trường học. Bà được Phòng Giáo dục ký hợp...

Tổng rà soát bằng lái toàn bộ phi công nước ngoài tại Việt Nam

10:00, 28/06/2020

Cục Hàng không Việt Nam cho biết, thực hiện chỉ đạo của Bộ Giao thông vận tải, Cục đã rà soát và tạm đình chỉ (dừng bay) tất cả phi công Pakistan đang làm việc tại một số...

Giám sát thi công phải có chứng chỉ phù hợp với cấp công trình

07:02, 18/06/2020

Ông Phan Hoài Bảo (TPHCM) hỏi, giám sát viên công trình cấp I có cần thiết có chứng chỉ hành nghề giám sát xây dựng hạng I mới được ký biên bản nghiệm thu công việc xây dựng...

Kỹ sư nhà thầu chính EPC phải có chứng chỉ hành nghề

14:02, 19/06/2020

Kỹ sư nhà thầu chính EPC nếu đảm nhận các chức danh quy định tại Khoản 3, Điều 148 Luật Xây dựng năm 2014 thì phải có chứng chỉ hành nghề theo quy định tại Nghị định số...