Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Có chứng chỉ thiết kế có được tham gia thẩm tra thiết kế?

09:02, 05/10/2020

Ông Mai Văn Tùng (TPHCM) hỏi, công ty ông có chứng chỉ năng lực thiết kế xây dựng thì có được tham gia thẩm tra thiết kế công trình cùng cấp không, hay phải xin thêm chứng chỉ...

Đang xin cấp chứng chỉ năng lực, có được ký hợp đồng thi công?

07:02, 02/10/2020

Tổ chức phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng khi tham gia thi công xây dựng công trình theo quy định tại Khoản 20 Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ.

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

09:03, 30/09/2020

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ.

Công ty mới thành lập có được cấp chứng chỉ xây dựng?

07:02, 28/09/2020

Ông Bùi Văn Hiện (Hòa Bình) hỏi, công ty tư vấn và xây lắp mới thành lập phải làm thế nào để được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng? Có thể liên danh với một...

Căn cứ xét cấp chứng chỉ hành nghề đối với bác sĩ

08:02, 28/09/2020

Ông Hứa Minh Phương (Tuyên Quang) tốt nghiệp bác sĩ đa khoa, đã hợp đồng thực hành khám chữa bệnh tại Khoa Ngoại Bệnh viện tỉnh Tuyên Quang 2 năm. Sau 2 năm, ông được xác nhận thời...

Viên chức được tuyển dụng đặc cách, xếp lương thế nào?

07:02, 25/09/2020

Ông Nguyễn Văn Nam (Đắk Lắk) dạy môn tin học tại trường THCS, đóng BHXH từ ngày 1/4/2012 đến năm 2020 theo chế độ hợp đồng. Năm 2015, ông tốt nghiệp đại học hệ tại chức, được xếp...

Quy định về các chứng chỉ bồi dưỡng công chức

16:45, 22/09/2020

Năm 2009, ông Nguyễn Văn Phấn (Hà Nội) trúng tuyển ngạch chuyên viên, công tác tại 1 phòng thuộc UBND huyện. Năm 2010, ông được cử đi học lớp đào tạo tiền công vụ do Trường Đào tạo...

“Tuýt còi” chủ tàu giữ giấy tờ gốc của thuyền viên sai quy định

18:12, 21/09/2020

Cục Hàng hải Việt Nam đề nghị người sử dụng thuyền viên không giữ giấy tờ, chứng chỉ gốc của thuyền viên khi có tranh chấp hợp đồng lao động.

Đánh giá nhân sự khi đấu thầu không gồm lao động phổ thông

07:02, 18/09/2020

Việc lập hồ sơ mời thầu, đánh giá hồ sơ dự thầu thực hiện theo quy định tại Nghị định số 63/2014/NĐ-CP, Thông tư số 03/2015/TT-BKHĐT. Theo đó, không bao gồm nội dung đánh giá về lao động...

Tuyển chọn ứng viên điều dưỡng, hộ lý sang làm việc tại Nhật Bản

14:19, 16/09/2020

Ngày 16/9, Cục Quản lý lao động ngoài nước (Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội) thông tin về Chương trình đưa ứng viên điều dưỡng, hộ lý sang làm việc tại Nhật Bản khóa 9 năm 2020.