Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Giáo viên phải có chứng chỉ bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh?

08:02, 20/06/2020

Bà Đỗ Thị Sáu (Vĩnh Phúc) vào biên chế giáo viên tiểu học năm 1996, có bằng tốt nghiệp Trung học chuyên nghiệp. Năm 2002, bà học Cao đẳng Sư phạm Vĩnh Phúc và đến tháng 8/2005, bà...

Thời hạn của chứng chỉ ngoại ngữ do đơn vị cấp quy định

09:02, 08/06/2020

Ông Hồ Minh Nhật đang học văn bằng 2 chính quy tại Trường Đại học Kinh tế-Đại học Huế. Trước đó ông đã học văn bằng 1 chính quy tại Trường, khi ra trường có chứng chỉ tiếng...

Chứng chỉ tiếng Anh tương đương B2 có đủ điều kiện thi tuyển?

08:02, 10/06/2020

Việc chấp nhận chứng chỉ ngoại ngữ tùy theo mục đích, yêu cầu của từng công việc cụ thể bao gồm xác định năng lực ngoại ngữ trong tuyển dụng do cơ quan, đơn vị sử dụng chứng...

Có được quy đổi giá trị chứng chỉ ngoại ngữ?

14:02, 05/06/2020

Ông Nguyễn Văn Khang (Lâm Đồng) có bằng tốt nghiệp đại học chuyên ngành sư phạm vật lý. Nay ông muốn đăng ký thi tuyển viên chức nhưng được biết viên chức phải đạt được một trình độ...

Hồ sơ cấp chứng chỉ hành nghề Dược có cần giấy khám sức khỏe?

09:20, 02/06/2020

Bà Nguyễn Thị Thu Lan (tỉnh Lâm Đồng) liên hệ với cơ quan chức năng để được hướng dẫn thủ tục cấp Chứng chỉ hành nghề Dược nhưng được đề nghị bổ sung Giấy chứng nhận sức khỏe....

Thủ tướng chỉ thị đẩy mạnh phát triển nhân lực có kỹ năng nghề

17:25, 29/05/2020

Thủ tướng Chính phủ vừa ban hành Chỉ thị 24/CT-TTg về đẩy mạnh phát triển nhân lực có kỹ năng nghề, góp phần nâng cao năng suất lao động và tăng năng lực cạnh tranh quốc gia trong...

Yêu cầu năng lực với chỉ huy trưởng công trường

08:02, 21/05/2020

Cá nhân khi hành nghề chỉ huy trưởng công trường phải đảm bảo các yêu cầu về năng lực theo quy định tại khoản 12 Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ về sửa...

Thiết kế và thi công xây dựng phải có chứng chỉ năng lực

09:02, 19/05/2020

Trường hợp tổ chức tham gia thiết kế xây dựng, thi công xây dựng công trình thì phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng.

Lắp đặt thiết bị chiếu sáng có cần chứng chỉ hoạt động xây dựng?

10:20, 27/05/2020

Công ty ông Nguyễn Duy Long (TP.HCM) đang thi công gói thầu “Lắp đặt hệ thống điện, điện chiếu sáng, kéo cáp quang, lắp đặt camera”. Tư vấn giám sát và Ban quản lý dự án yêu cầu...

Thi nâng ngạch, nên để thí sinh lựa chọn thi viết hoặc phỏng vấn

16:45, 13/05/2020

Góp ý Dự thảo Thông tư của Bộ Nội vụ về tổ chức tuyển dụng, thi nâng ngạch công chức, thăng hạng viên chức, một số ý kiến cho rằng nên để thí sinh lựa chọn thi viết...