Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Thuê tư vấn quản lý dự án thuộc loại chi phí nào?

14:02, 26/03/2019

Trường hợp thuê tư vấn quản lý dự án thì chi phí thuê tư vấn quản lý dự án thuộc chi phí tư vấn trong tổng mức đầu tư xây dựng.

Có thể bổ sung chi phí vào tổng mức đầu tư?

11:02, 01/04/2019

Trường hợp trong quá trình lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật đầu tư xây dựng, việc bổ sung các chi phí quản lý, chi phí đầu tư xây dựng vào tổng mức đầu tư xây dựng,...

Chế độ BHYT đối với thanh niên xung phong

07:02, 21/03/2019

Ông Hoàng Anh hỏi, Nghị định 146/2018/NĐ-CP có quy định chế độ ưu đãi khám, chữa bệnh cho cựu thanh niên xung phong chống Pháp không? Từ trước đến nay ông chỉ được mua thẻ BHYT theo hộ...

Cán bộ hưu chuyển hưởng BHYT cựu chiến binh thế nào?

08:02, 25/03/2019

Ông Vũ Văn Phát (Nam Định) tham gia quân đội tháng 6/1974, xuất ngũ tháng 10/1975. Sau đó ông đi học, đi làm viên chức và nghỉ hưu năm 2015. Ông sinh hoạt hội cựu chiến binh tại...

Đề nghị BHXH Thừa Thiên-Huế kiểm tra phản ánh việc thanh toán BHYT

09:02, 19/03/2019

Bà Trần Thị Phượng (tỉnh Thừa Thiên-Huế) đăng ký khám, chữa bệnh ban đầu tại Bệnh viện Tân Phú, TPHCM, sau đó ra tỉnh Thừa Thiên-Huế, đến Bệnh viện huyện Phú Vang xin giấy chuyển viện sinh con...

Luồng gió mới trên bầu trời Việt

07:34, 12/03/2019

Được thành lập năm 2007, đến thời điểm hiện tại, VietJet đã phát triển thành công hãng hàng không chi phí thấp lớn nhất Việt Nam.

Khoản chi phúc lợi cho người lao động có được khấu trừ thuế?

07:02, 10/03/2019

Năm 2015, Công ty TNHH Dược phẩm Đô Thành chi một số khoản phúc lợi cho người lao động trực tiếp bằng tiền mặt. Khoản chi này được quy định trong Quy chế của Công ty, khi chi...

Công khai, minh bạch trong kinh doanh điện

14:24, 06/03/2019

Liên quan đến thông tin có khả năng điều chỉnh tăng giá điện khoảng 8,36% trong nửa cuối tháng 3/2019, ông Nguyễn Anh Tuấn, Cục trưởng Cục Điều tiết Điện lực (Bộ Công Thương) đã có cuộc trao...

Khuyến cáo người lao động đi làm tại Nhật Bản

16:20, 18/02/2019

Cục Quản lý lao động ngoài nước khuyến cáo người lao động không sang Nhật Bản làm việc và học tập thông qua các công ty phái cử không có giấy phép của các cơ quan chức năng,...

Cơ quan chủ trì thẩm tra được dùng chi phí thẩm tra thế nào?

07:02, 22/04/2019

Ông Trần Hoàng (Hà Nội) hỏi, cơ quan chủ trì thẩm tra quyết toán được sử dụng kinh phí thẩm tra, quyết toán quy định tại Khoản 2, Điều 21, Thông tư số 09/2016/TT-BTC, khi thực hiện các...