Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Nhà thầu có thể ủy quyền cho giám đốc chi nhánh

08:02, 09/03/2020

Công ty CP Tư vấn xây dựng Lào Cai hoạt động trong lĩnh vực tư vấn thiết kế giao thông, trụ sở chính tại TP Lào Cai và 2 chi nhánh tại TP Lai Châu và TP Điện...

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

17:00, 06/02/2020

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ ngày 6/2/2020.

Danh mục văn bản điện tử không kèm bản giấy

17:15, 06/02/2020

Văn phòng Chính phủ vừa có văn bản gửi các Bộ, cơ quan thuộc Chính phủ, UBND các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương về việc triển khai gửi, nhận văn bản điện tử không kèm bản...

Hướng dẫn thủ tục hợp pháp hóa lãnh sự

07:02, 24/11/2019

Qua Hệ thống Tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, Công ty TNHH Quốc tế Vận Đỏ đề nghị cơ quan chức năng giải đáp một số quy định về việc hợp pháp hóa lãnh sự...

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

07:00, 20/11/2019

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ.

Quy định chi tiết 4 điều kiện sản xuất phân bón

17:19, 19/11/2019

Chính phủ vừa ban hành Nghị định 84/2019/NĐ-CP quy định về quản lý phân bón. Trong đó, Nghị định quy định rõ việc cấp, cấp lại, thu hồi giấy chứng nhận đủ điều kiện sản xuất, buôn bán...

Người được ủy quyền thay đại diện nhà thầu ký những văn bản gì?

16:20, 02/10/2019

Qua Hệ thống Tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, ông Đỗ Văn Vượng đề nghị cơ quan chức năng giải đáp vướng mắc về nội dung được ủy quyền theo biểu mẫu “Giấy ủy quyền”...

Hướng dẫn thủ tục hợp pháp hóa lãnh sự giấy ủy quyền

07:02, 26/09/2019

Công ty Hữu hạn Tín Dũng (Đồng Nai) lập giấy ủy quyền do người đại diện theo pháp luật ký tên và đóng dấu Công ty, ủy quyền cho người nước ngoài đại diện giải quyết công việc...

Có thể sử dụng con dấu của chi nhánh khi dự thầu

08:02, 11/09/2019

Trường hợp người đại diện hợp pháp của tổng công ty ủy quyền cho giám đốc chi nhánh ký các nội dung trong đấu thầu thì giám đốc chi nhánh có thể sử dụng dấu của tổng công...

Đặt tên cho con có tên đệm nước ngoài có được không?

10:02, 29/08/2019

Theo quy định tại Khoản 1 và Khoản 3, Điều 26 Bộ luật Dân sự năm 2015, công dân Việt Nam có tên gọi (bao gồm cả chữ đệm nếu có) phải bằng tiếng Việt hoặc tiếng dân...