Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Hướng dẫn đánh giá hồ sơ dự thầu qua mạng

08:20, 18/01/2021

Việc đánh giá E-HSDT (trong đó có nội dung nhân sự, hợp đồng tương tự) thực hiện theo quy định tại Khoản 1 Điều 15 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP.

Chỉ định thầu rút gọn có phải công khai kết quả chọn nhà thầu?

11:02, 17/12/2020

Kết quả chỉ định thầu theo quy trình rút gọn phải được đăng tải công khai trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia, Báo Đấu thầu.

Gói thầu chia nhiều phần không đấu thầu qua mạng

17:45, 10/12/2020

Hiện nay, Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia chưa xây dựng được chức năng đấu thầu qua mạng đối với gói thầu chia phần.

Điều kiện dự thầu đối với nhà thầu là tổ chức

07:02, 03/12/2020

Nhà thầu là tổ chức có tư cách hợp lệ khi đáp ứng đủ các điều kiện quy định tại Khoản 1 Điều 5 Luật Đấu thầu.

Điều kiện dự thầu đối với hộ kinh doanh cá thể

09:02, 18/12/2020

Hộ kinh doanh cá thể đã đăng ký doanh nghiệp, hoạt động hợp pháp theo quy định của pháp luật về doanh nghiệp và đáp ứng đầy đủ các điều kiện khác theo quy định tại Khoản 1...

Tổng cục Dự trữ: Đấu thầu qua mạng giúp mua được hàng tiết kiệm hơn

14:04, 02/10/2020

Đấu thầu mua hàng dự trữ quốc gia là một hoạt động trọng tâm trong công tác quản lý hàng dự trữ quốc gia. Để bạn đọc hiểu thêm về vấn đề này, phóng viên Báo Điện tử...

Yêu cầu đăng hồ sơ kèm thông báo mời thầu có trái quy định?

07:02, 26/09/2020

Việc quy định bên mời thầu phải đăng tải hồ sơ kèm theo thông báo mời thầu, thông báo mời chào hàng như tại Thông tư số 11/2019/TT-BKHĐT của Bộ Kế hoạch và Đầu tư là cần thiết...

Quy định thời gian phát hành hồ sơ mời thầu có mâu thuẫn không?

09:02, 16/09/2020

Đơn vị của bà Ngọc Thị Tình (Bắc Giang) đang triển khai đấu thầu rộng rãi không qua mạng. Trong quá trình chuẩn bị phát hành hồ sơ mời thầu, bà Tình gặp vướng mắc liên quan đến...

Đánh giá nhà thầu có được căn cứ thông tin ngoài webform?

09:02, 21/09/2020

Theo phản ánh của ông Võ Tuấn Anh (Đắk Lắk), khi đánh giá E-HSDT, Hệ thống mạng đấu thầu tự trích xuất và đánh giá năng lực kinh nghiệm nhà thầu không đạt về doanh thu và nguồn...

Thời hạn giải tỏa bảo đảm dự thầu

09:02, 04/09/2020

Bên mời thầu có trách nhiệm hoàn trả hoặc giải tỏa bảo đảm dự thầu cho nhà thầu không được lựa chọn theo thời hạn quy định trong hồ sơ mời thầu nhưng không quá 20 ngày, kể...