Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Loại nhà thầu vì cam kết tín dụng có điều kiện của ngân hàng?

09:02, 10/06/2019

Nếu nhà thầu cung cấp tài liệu chứng minh có một hoặc một số tài sản có khả năng thanh khoản cao hoặc cam kết tín dụng của tổ chức tín dụng hoạt động hợp pháp tại Việt...

Nhà thầu có quyền từ chối gia hạn hiệu lực hồ sơ dự thầu

14:02, 11/06/2019

Nhà thầu có quyền từ chối việc gia hạn hiệu lực hồ sơ dự thầu của mình. Nếu nhà thầu không chấp nhận việc gia hạn hiệu lực của hồ sơ dự thầu thì hồ sơ dự thầu...

Yêu cầu về doanh thu của từng thành viên liên danh

07:02, 16/06/2019

Từng thành viên liên danh phải đáp ứng yêu cầu về doanh thu bình quân tương ứng với phần công việc mà thành viên đó đảm nhận trong liên danh.

Đánh giá khả năng huy động thiết bị của nhà thầu thế nào?

14:02, 17/06/2019

Trường hợp hồ sơ dự thầu kê khai đủ số lượng thiết bị và các thiết bị này đáp ứng yêu cầu quy định trong hồ sơ mời thầu, đồng thời nhà thầu có các tài liệu chứng...

Giải đáp vướng mắc về đánh giá hồ sơ dự thầu qua mạng

16:02, 12/08/2019

Trường hợp có sự khác biệt giữa thông tin trong file đính kèm E-HSDT do nhà thầu nộp trên Hệ thống và các thông tin kê khai trong webform thì thông tin trong webform là cơ sở để...

Thành viên tổ chuyên gia đấu thầu phải có chứng chỉ gì?

08:02, 06/06/2019

Căn cứ quy định tại Khoản 2, Điều 16 Luật Đấu thầu, các thành viên tổ chuyên gia đấu thầu thuộc đơn vị tư vấn đấu thầu phải có chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu.

Quy định hồ sơ mời thầu gói mua sắm hàng hóa đặc thù

16:45, 31/05/2019

Hàng hóa đặc thù, phức tạp cần gắn với trách nhiệm của nhà sản xuất trong việc cung cấp các dịch vụ sau bán hàng thì trong E-HSMT có thể yêu cầu nhà thầu tham dự thầu phải...

Dự thầu qua mạng có phải kê khai số lượng công nhân?

07:02, 06/06/2019

Các biểu mẫu kê khai Mẫu E-HSMT xây lắp ban hành kèm theo Thông tư số 04/2017/TT- BKHĐT được xây dựng để cho nhà thầu kê khai về nhân sự chủ chốt dự kiến huy động thực hiện...

Hướng dẫn đánh giá kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự

07:02, 30/05/2019

Việc quy định tiêu chí đánh giá kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự được thực hiện theo hướng dẫn tại Thông tư 03/2015/TT-BKHĐT và thuộc trách nhiệm của chủ đầu tư, bên mời thầu.

Mới chuyển việc có được tham dự gói thầu của cơ quan cũ?

07:20, 13/06/2019

Một Tổng Công ty có 100% vốn Nhà nước, thuộc tập đoàn kinh tế Nhà nước B. Tổng Công ty dự kiến tham gia đấu thầu gói thầu thuộc dự án do B làm chủ đầu tư (nguồn...