Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Cần cơ quan chức năng ‘xắn tay’ vào cuộc

07:00, 27/10/2020

Để việc lát vỉa hè bằng đá tự nhiên đem lại hiệu quả bền vững, các đơn vị chức năng cần “xắn tay” vào cuộc, kiểm soát chặt công tác đầu tư, thi công, đặc biệt là biện...

Một dự án thành phần của cao tốc Bắc-Nam không có nhà đầu tư tham gia

17:23, 13/10/2020

Bộ GTVT vừa có báo cáo lên Chính phủ về tình hình lựa chọn nhà đầu tư thực hiện 05 dự án thành phần thực hiện theo phương thức đối tác công-tư (PPP) thuộc Dự án đường bộ...

Thay đổi vật liệu hợp đồng đơn giá cố định, quyết toán thế nào?

10:02, 15/10/2020

Công ty CP Xây dựng HUD101 (Hà Nội) đang quyết toán gói thầu xây lắp sử dụng vốn của doanh nghiệp Nhà nước >30%, hợp đồng đơn giá cố định. Theo hồ sơ mời thầu của chủ đầu...

Gia hạn thời gian đóng thầu 2 dự án PPP của cao tốc Bắc-Nam

15:43, 06/10/2020

Tính đến thời điểm hiện tại, 2 dự án thành phần của cao tốc Bắc-Nam theo hình thức đối tác công-tư (PPP) không có nhà đầu tư nộp hồ sơ dự thầu, gồm: QL45 - Nghi Sơn và...

Tổng cục Dự trữ: Đấu thầu qua mạng giúp mua được hàng tiết kiệm hơn

14:04, 02/10/2020

Đấu thầu mua hàng dự trữ quốc gia là một hoạt động trọng tâm trong công tác quản lý hàng dự trữ quốc gia. Để bạn đọc hiểu thêm về vấn đề này, phóng viên Báo Điện tử...

Quyết tâm ở mức cao nhất!

16:10, 26/09/2020

Thực hiện Nghị quyết 13-NQ/TW và triển khai Nghị quyết số 117/2020/QH14 ngày 19/6/2020 của Quốc hội, Chính phủ đã quyết tâm ở mức cao nhất thực hiện nhiệm vụ Quốc hội giao để triển khai khởi công...

Công ty mới thành lập có được cấp chứng chỉ xây dựng?

07:02, 28/09/2020

Ông Bùi Văn Hiện (Hòa Bình) hỏi, công ty tư vấn và xây lắp mới thành lập phải làm thế nào để được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng? Có thể liên danh với một...

Quy định về hợp đồng thầu phụ với dự án vốn nước ngoài

08:02, 03/10/2020

Đơn vị bà Phạm Lan (TPHCM) đang thi công gói thầu xây lắp theo đơn giá cố định, theo nguồn vốn của nước ngoài, trong hồ sơ dự thầu có nêu công việc và danh sách nhà thầu...

Không được dự gói thầu do mình cung cấp dịch vụ tư vấn

09:02, 29/09/2020

Một trong các hành vi bị cấm trong đấu thầu là nhà thầu tham dự thầu gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp do mình cung cấp dịch vụ tư vấn trước đó.

Được quyền yêu cầu nhà thầu làm rõ khả năng huy động thiết bị

08:02, 24/09/2020

Trường hợp nhà thầu đã kê khai thiết bị và cung cấp tài liệu chứng minh nhưng bên mời thầu nhận thấy chưa rõ thì yêu cầu nhà thầu làm rõ theo Điều 16 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP.