Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Có thể sử dụng con dấu của chi nhánh khi dự thầu

08:02, 11/09/2019

Trường hợp người đại diện hợp pháp của tổng công ty ủy quyền cho giám đốc chi nhánh ký các nội dung trong đấu thầu thì giám đốc chi nhánh có thể sử dụng dấu của tổng công...

Nhà thầu được bổ sung tài liệu sau thời điểm đóng thầu

11:02, 05/09/2019

Trường hợp sau thời điểm đóng thầu, để làm rõ năng lực, kinh nghiệm, nhà thầu gửi các tài liệu về năng lực, kinh nghiệm đến bên mời thầu thì bên mời thầu có trách nhiệm tiếp nhận...

Bảo đảm dự thầu phải có hiệu lực theo hồ sơ mời thầu

09:20, 09/09/2019

Trường hợp quy định bảo đảm dự thầu theo hình thức nộp thư bảo lãnh thì thư bảo lãnh phải được đại diện hợp pháp của tổ chức tín dụng hoặc chi nhánh ngân hàng nước ngoài được...

Có thể điều chỉnh nội dung công việc của nhà thầu liên danh?

09:20, 04/09/2019

Trường hợp có sự khác nhau giữa phần giá trị nội dung công việc và phần ước tính giá trị tương ứng (%) trong thỏa thuận liên danh thì căn cứ vào phần giá trị nội dung công...

Căn cứ xác định loại gói thầu

08:02, 03/09/2019

Việc xác định loại gói thầu phải căn cứ vào tính chất, tỷ trọng các phần công việc của gói thầu để xác định cho phù hợp trên cơ sở tuân thủ quy định tại Điều 4 Luật...

Điều kiện áp dụng hình thức mua sắm trực tiếp

14:20, 28/08/2019

Mua sắm trực tiếp được áp dụng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa tương tự thuộc cùng một dự án, dự toán mua sắm hoặc thuộc dự án, dự toán mua sắm khác.

Chỉ có 1 nhà thầu đáp ứng kỹ thuật nhưng chào giá cao, xử lý thế nào?

08:34, 29/08/2019

Đối với gói thầu tư vấn, trường hợp chỉ có một nhà thầu nằm trong danh sách xếp hạng và giá dự thầu sau sửa lỗi, hiệu chỉnh sai lệch, trừ đi giá trị giảm giá (nếu có)...

Nhà thầu có được vừa quản lý dự án vừa giám sát?

08:02, 28/08/2019

Việc lựa chọn nhà thầu vừa tư vấn quản lý dự án, vừa tư vấn giám sát phải tuân thủ quy định về bảo đảm cạnh tranh tại Điều 6 Luật Đấu thầu và Điều 2 Nghị định...

Thẩm định đấu thầu thuốc cần có chuyên môn về dược?

09:02, 27/08/2019

Theo quy định trình tự thực hiện thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu, tổ trưởng tổ thẩm định đấu thầu thuốc tập trung của Sở không nhất thiết phải có chuyên môn về Dược.

Có xét tính bảo đảm cạnh tranh khi đấu thầu qua mạng?

14:02, 23/08/2019

Đơn vị bà Phạm Phương Bình (Tây Ninh) đang tổ chức lựa chọn nhà thầu gói thầu thi công xây dựng công trình theo hình thức đấu thầu qua mạng. Tại thời điểm đóng thầu có 2 nhà...