Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Quy định về thanh toán hợp đồng xây dựng

08:02, 09/02/2019

Công ty của ông Cấn Hoan (Hà Nội) trúng thầu gói thầu xây lắp của dự án trường tiểu học xã. Giá trị trúng thầu 2 tỷ 50 triệu đồng, trong đó phần xây lắp công trình 2...

Hợp đồng trọn gói có phải xác nhận khối lượng hoàn thành chi tiết?

07:02, 12/02/2019

Đối với hợp đồng trọn gói, thanh toán theo tỷ lệ phần trăm giá hợp đồng hoặc giá công trình, hạng mục công trình, khối lượng công việc tương ứng với các giai đoạn thanh toán mà các...

Phân bổ chi phí dự phòng vào trong giá dự thầu

07:02, 15/01/2019

Đối với hợp đồng trọn gói, nhà thầu phải tính toán và phân bổ chi phí dự phòng vào trong giá dự thầu; không tách riêng phần chi phí dự phòng mà nhà thầu đã phân bổ trong...

Hợp đồng trọn gói và hợp đồng theo đơn giá cố định

08:02, 16/01/2019

Khi không đủ điều kiện áp dụng loại hợp đồng trọn gói, có thể xem xét áp dụng loại hợp đồng theo đơn giá cố định.

Xử lý phát sinh với công trình hợp đồng trọn gói

11:02, 08/11/2018

Trường hợp có phát sinh, thì các bên căn cứ vào hợp đồng đã được ký kết có hiệu lực và các quy định của pháp luật áp dụng cho hợp đồng xây dựng ký phụ lục điều...

Phải giảm giá hợp đồng tư vấn khi giảm khối lượng thi công?

08:02, 23/10/2018

Quá trình thi công công trình có cắt giảm khối lượng xây lắp trong hợp đồng thi công xây lắp, do vậy chủ đầu tư cũng phải điều chỉnh cắt giảm giá trị hợp đồng tư vấn quản...

Điều chỉnh hợp đồng trọn gói trong trường hợp nào?

08:02, 18/10/2018

Hợp đồng xây dựng trọn gói chỉ được điều chỉnh theo quy định tại Khoản 2, Điều 36 Nghị định số 37/2015/NĐ-CP quy định chi tiết về hợp đồng xây dựng và Khoản 1, Điều 3 Thông tư...

Bộ KH&ĐT tiếp tục giải đáp các tình huống về đấu thầu

06:20, 25/10/2018

Qua Hệ thống tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, Bộ Kế hoạch và Đầu tư đã giải đáp ông Phan Tuấn Anh, Công ty TNHH Hoàng Ngọc Phát một số vướng mắc trong quá trình...

Có quy định về giá trị hợp đồng tạm tính?

11:02, 07/11/2018

Quyết định chỉ định thầu ghi là giá trị tạm tính, hình thức hợp đồng là trọn gói. Trên quyết định chỉ định thầu và hợp đồng đều có nội dung “giá trị chính thức sẽ căn cứ...

Có được điều chỉnh giá gói thầu sau khi ký hợp đồng?

10:02, 25/09/2018

Nếu chủ đầu tư và nhà thầu đã tiến hành ký kết hợp đồng thì việc thực hiện hợp đồng, thanh toán đối với hợp đồng trọn gói phải tuân thủ theo quy định tại Điều 62 Luật...