Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Mua sắm thường xuyên có phải theo Luật Đấu thầu?

14:02, 10/02/2021

Hoạt động mua sắm nhằm duy trì hoạt động thường xuyên của doanh nghiệp không phải là doanh nghiệp Nhà nước thì không thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật Đấu thầu.

Căn cứ xác định dự án phải áp dụng Luật Đấu thầu

07:02, 07/02/2021

Công ty cổ phần của ông Vũ Cao Nguyên (TPHCM) có 51% vốn góp của EVN. Công ty có kế hoạch thực hiện dự án đầu tư xây dựng từ nguồn vốn đầu tư phát triển của công...

Mời thầu mặt hàng nào thì được yêu cầu nộp giấy phép bán hàng?

10:02, 28/01/2021

Việc đưa ra yêu cầu về giấy phép bán hàng thực hiện theo hướng dẫn tại Thông tư số 05/2015/TT-BKHĐT, bảo đảm không được nêu bất cứ điều kiện nào nhằm hạn chế sự tham gia của nhà...

Có được bổ sung nhà thầu phụ ngoài danh sách?

14:02, 27/01/2021

Việc thay thế, bổ sung nhà thầu phụ ngoài danh sách các nhà thầu phụ đã nêu trong hồ sơ dự thầu và việc sử dụng nhà thầu phụ vượt quá tỷ lệ theo quy định chỉ được...

Có phải lập biên bản mở thầu khi chỉ định thầu?

09:02, 26/01/2021

Bà Kiều Thị Thu Hoài (Đà Nẵng) làm việc tại Ban quản lý trực thuộc Sở Thông tin và Truyền thông. Bà thực hiện chỉ định thầu đơn vị tư vấn lập báo cáo nghiên cứu khả thi.

Yêu cầu về hợp đồng tương tự thế nào là hợp lệ?

07:02, 28/01/2021

Trường hợp nhà thầu xuất trình được hợp đồng tương tự với gói thầu đang xét về quy mô, chủng loại, tính chất theo yêu cầu của E-HSMT mà nhà thầu đã thực hiện với tư cách là...

Bị hủy thầu có phải tổ chức lựa chọn lại nhà thầu?

07:02, 25/01/2021

Trường hợp gói thầu thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật Đấu thầu thì phải tổ chức lựa chọn nhà thầu theo quy định của pháp luật về đấu thầu (kể cả sau khi hủy thầu).

Đấu thầu, đặt hàng cung cấp dịch vụ vận hành khai thác bến phà đường bộ

11:04, 22/01/2021

Bộ Giao thông vận tải vừa ban hành Thông tư quy định đấu thầu, đặt hàng cung cấp dịch vụ sự nghiệp công vận hành khai thác bến phà đường bộ do Bộ Giao thông vận tải quản...

Có bắt buộc công chứng tài liệu trước thời điểm đóng thầu?

07:02, 21/01/2021

Pháp luật về đấu thầu không có quy định bắt buộc các tài liệu chứng minh năng lực, kinh nghiệm (bằng cấp, hợp đồng tương tự) phải được công chứng trước thời điểm đóng thầu.

Chỉ định thầu rút gọn có phải lập hồ sơ yêu cầu không?

14:02, 02/01/2021

Thủ tục chỉ định thầu đối với gói thầu quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 22 Luật Đấu thầu (trừ gói thầu cần thực hiện để bảo đảm bí mật Nhà nước) được thực hiện theo...