Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Nhân viên có được đứng tên dự gói thầu của đơn vị đang công tác?

07:02, 11/02/2020

Bà Lê Dung (TPHCM) là nhân viên tại đơn vị Nhà nước A, bà có công ty riêng do bà là đại diện pháp luật (công ty B). Công ty B có tham gia dự thầu gói thầu...

Có được chỉ định thầu cho liên danh không?

07:02, 10/02/2020

Trường hợp chỉ định thầu, bên mời thầu căn cứ vào mục tiêu, phạm vi công việc, dự toán được duyệt để chuẩn bị và gửi dự thảo hợp đồng cho nhà thầu được chủ đầu tư xác...

Xử lý ra sao khi hai nhà thầu có chung một nhân sự?

09:02, 04/02/2020

Trường hợp chủ đầu tư, bên mời thầu có bằng chứng cho thấy nhà thầu có hành vi thông thầu thì các nhà thầu này sẽ bị xử lý theo quy định tại Khoản 1, Điều 122 Nghị...

Tổ chuyên gia đấu thầu do đơn vị nào thành lập?

09:02, 05/02/2020

Ông Đỗ Minh Thành hỏi, nếu chủ đầu tư cũng là bên mời thầu thuê tư vấn lập hồ sơ mời thầu và đánh giá hồ sơ dự thầu thì tổ chuyên gia đấu thầu do bên mời...

Có được chuyển nhượng toàn bộ thầu cho nhà thầu liên danh?

09:02, 22/01/2020

Trường hợp nhà thầu chuyển nhượng cho nhà thầu khác phần công việc thuộc gói thầu có giá trị từ 10% trở lên hoặc dưới 10% nhưng trên 50 tỷ đồng (sau khi trừ phần công việc thuộc...

Cách xác định gói thầu cung cấp dịch vụ phi tư vấn hay tư vấn

08:02, 06/02/2020

Ông Tống Ngọc Thưởng (Bắc Kạn) hỏi, 2 gói thầu lập đề cương và dự toán kinh phí dự án khoanh định khu vực cấm, tạm thời cấm hoạt động khoáng sản và gói thầu khoanh định khu...

Tiêu chí xác định DN nhỏ và siêu nhỏ lĩnh vực xây dựng

09:20, 23/01/2020

Doanh nghiệp nhỏ trong lĩnh vực xây dựng theo quy định có số lao động tham gia BHXH bình quân năm không quá 100 người và tổng doanh thu của năm không quá 50 tỷ đồng hoặc tổng...

Có được chỉ định thầu gói thầu tư vấn công nghệ thông tin trên 100 trđ?

07:02, 31/01/2020

Ông Phạm Văn Ninh (Hà Nội) hỏi, gói thầu tư vấn có giá trị 122 triệu đồng thuộc dự án đầu tư ứng dụng công nghệ thông tin sử dụng nguồn vốn chi thường xuyên có tính chất...

Báo cáo tài chính điện tử có cần ký tên, đóng dấu của nhà thầu?

07:02, 08/02/2020

Trường hợp nhà thầu sử dụng dịch vụ thuế điện tử của Tổng cục Thuế để kê khai báo cáo tài chính, quyết toán thuế hàng năm thì bản in báo cáo tài chính của nhà thầu từ...

Nhà thầu cùng có cổ phần có bảo đảm cạnh tranh trong đấu thầu?

07:02, 12/02/2020

Trường hợp nhà thầu tham dự thầu và nhà thầu tư vấn cho gói thầu đó cùng có cổ phần hoặc vốn góp trên 20% của một tổ chức, cá nhân khác với từng bên thì được coi...