Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Lựa chọn nhà thầu xây cầu Đồng Quang

16:27, 10/10/2014

Phó Thủ tướng Hoàng Trung Hải giao Công ty cổ phần Ao Vua (doanh nghiệp dự án) tự quyết định hình thức lựa chọn nhà thầu thực hiện các gói thầu của Dự án đầu tư xây dựng...

Cầu Kiền sẽ được sửa chữa xong trước Tết 2015

17:02, 13/10/2014

Cổng TTĐT Chính phủ nhận được phản ánh của các ông, bà Lê Linh và Hoàng Thị Thảo về tình trạng xuống cấp của cây Cầu Kiền nối hai huyện An Dương và Thủy Nguyên (TP. Hải Phòng)...

2 đơn vị cùng cơ quan có được tham gia 1 gói thầu?

14:02, 10/10/2014

Theo hướng dẫn của Bộ Kế hoạch và Đầu tư, trường hợp công ty và trung tâm cùng thuộc một trường đại học thì khi cùng tham dự thầu một gói thầu sẽ không vi phạm bảo đảm...

Có được bổ sung tài liệu sau khi mở thầu?

08:02, 13/10/2014

Ông Bùi Quang Huy (buiquanghuy0512@...) đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn một số vướng mắc liên quan đến trường hợp nộp thiếu tài liệu trong hồ sơ dự thầu và việc đánh giá đơn dự thầu...

Thông báo của Ủy ban Kiểm tra Trung ương

06:45, 09/10/2014

Ngày 8/10, Ủy ban Kiểm tra Trung ương đã ra Thông báo về Kỳ họp thứ 25 và 26 của Ủy ban với nhiều nội dung quan trọng đã được xem xét, quyết định thông qua.

Quy định về lập báo cáo thẩm định hồ sơ yêu cầu

10:02, 02/10/2014

Đơn vị của bà Võ Thị Cẩm Bình (Hà Nội) đang lập hồ sơ yêu cầu chào hàng cạnh tranh gói mua sắm hàng hoá theo quy định của Nghị định số 63/2014/NĐ-CP ngày 24/6/2014 của Chính phủ.

Bộ KH&ĐT "nhắc" Bộ NN&PTNT không hạn chế nhà thầu

10:38, 30/09/2014

Bộ Kế hoạch và Đầu tư (KH&ĐT) vừa có văn bản đề nghị Bộ NN&PTNT không được yêu cầu nhà thầu phải đăng ký trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia.

Gói thầu quy mô nhỏ, áp dụng loại hợp đồng nào?

08:02, 24/09/2014

Ông Mai Văn Quý (quyphuonganh@...), công tác tại Phòng Tài chính – Kế hoạch huyện Chợ Mới, tỉnh Bắc Kạn, đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn về việc áp dụng hình thức hợp đồng đối với...

Giải đáp vướng mắc về hình thức chỉ định thầu

10:02, 11/09/2014

Ông Hà Văn Học (hochv1@...) hỏi: Trong trường hợp các gói thầu không nằm trong quy định tại điểm e, khoản 1 Điều 22 của Luật Đấu thầu thì có giới hạn về hạn mức được áp dụng...

Giá gói thầu có bao gồm chi phí dự phòng?

08:02, 08/09/2014

Ông Bùi Quang Huy (buiquanghuy0512@...) đề nghị cơ quan chức năng giải đáp một số thắc mắc liên quan đến giá gói thầu theo quy định của Luật Đấu thầu số 43/2013/QH13 ngày 26/11/2013.