Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Được hưởng đồng thời 2 trợ cấp thai sản và thất nghiệp?

09:20, 31/07/2013

Theo Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội, đối với mỗi chế độ, nếu người lao động đáp ứng đủ các điều kiện thì được hưởng chế độ đó.

Chế độ tử tuất đối với người về hưu

16:02, 01/08/2013

Ông Nguyễn Thanh Sơn (sonbsx.stylestone@...) hỏi: Bố tôi mới nghỉ hưu và lĩnh lương hưu được 2 tháng thì chết do tự tử. Vậy, gia đình tôi có được hưởng chế độ tiền tuất của bố tôi không?

Về đóng BHXH đối với chức danh đảng ủy xã

11:02, 23/07/2013

Ông Nguyễn Văn Thắng (thangvpht1972@...) hỏi: Tôi công tác tại Văn phòng Đảng uỷ xã, vậy, tôi có thuộc diện được đóng BHXH không?

Hướng xử lý 80 vạn thẻ BHYT cấp trùng

10:08, 22/07/2013

Báo cáo của 43 tỉnh, thành phố cho biết tổng số thẻ bảo hiểm y tế (BHYT ) bị cấp trùng là hơn 800.000 thẻ, trong đó, các địa phương có số thẻ bị cấp trùng nhiều tập...

Cách tính thời gian để được hưởng chế độ thai sản

11:02, 22/07/2013

Vợ ông Hà Văn Thảo (hathao.86bg@...) đóng BHXH từ tháng 10/2012 đến hết tháng 3/2013, nghỉ làm tháng 4/2013, dự kiến sinh khoảng từ ngày 1/11-14/11/2013. Vậy, vợ ông có được hưởng chế độ thai sản theo quy...

Giải đáp về tính lãi phạt chậm nộp BHXH

10:46, 18/07/2013

Trường hợp người sử dụng lao động nộp hồ sơ điều chỉnh mức đóng BHXH trong vòng 30 ngày kể từ ngày ký quyết định hoặc hợp đồng lao động (phụ lục hợp đồng) nâng bậc, nâng ngạch...

Lao động hợp đồng từ đủ 3 tháng phải đóng BHXH

10:45, 18/07/2013

Bà Trần Thị Hiền (dangtranvananh2011@...) hỏi: Công ty tôi chỉ có 1 nhân viên là kế toán ký hợp đồng không xác định thời hạn. Khi Công ty tôi đăng ký tham gia BHXH cho nhân viên này...

Hồ sơ hưởng chế độ nghỉ việc chăm sóc con ốm

10:02, 19/07/2013

Ông Phạm Minh Sang (TP. Hồ Chí Minh) có con bị bệnh phải điều trị tại Bệnh viện Nhi đồng 2 (TP. Hồ Chí Minh). Khi ra viện, Bệnh viện cấp Giấy ra viện, nhưng làm thủ tục...

Về hướng dẫn miễn chế độ tập sự viên chức

14:02, 11/07/2013

Bà Nguyễn Thị Hằng (hoangthehuu@...) phản ánh: Khoản 1 Điều 27 Luật Viên chức và khoản 1 Điều 20 Nghị định số 29/2012/NĐ-CP của Chính phủ không quy định người trúng tuyển viên chức phải có thời gian...

Hướng dẫn đăng ký và hưởng bảo hiểm thất nghiệp

07:47, 10/07/2013

Ông Nguyễn Tuấn Hoàng (tuanhoang1987@...) ký hợp đồng 1 năm với 1 công ty TNHH của Nhật Bản đóng trên địa bàn TP Hà Nội (từ ngày 2/5/2012-2/5/2013), có đóng BHXH và hiện tại ông nghỉ việc.