Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Nhà thầu được chỉ định không bắt buộc có tên trong Hệ thống

09:20, 22/05/2018

Đối với gói thầu mua sắm tài sản, hàng hóa, dịch vụ thuộc đề án hoặc dự toán mua sắm thường xuyên có giá gói thầu không quá 100.000.000 đồng, theo Điều 15 Thông tư số 58/2016/TT-BTC ngày...

Bộ KH&ĐT giải đáp 6 tình huống đấu thầu

09:02, 08/06/2018

Qua Hệ thống tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, Công ty TNHH Hoàng Ngọc Phát đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn một số vướng mắc trong quá trình tham gia đấu thầu.

Đối tượng bắt buộc và không bắt buộc có chứng chỉ đấu thầu

11:02, 03/05/2018

Thời gian qua, Bộ Kế hoạch và Đầu tư nhận được văn bản của một số Bộ, ngành và địa phương đề nghị giải đáp thắc mắc về đối tượng phải có chứng chỉ hành nghề hoạt động...

Nên đơn giản hóa thủ tục với gói thầu xây lắp dưới 3 tỷ đồng?

09:02, 11/04/2018

Hiệp hội doanh nghiệp tỉnh Quảng Bình kiến nghị đơn giản hoá thủ tục đấu thầu đối với các công trình quy mô nhỏ dưới 3 tỷ đồng để giảm bớt thời gian trong đấu thầu, đẩy nhanh...

Chưa nộp phí duy trì trên Hệ thống có được chấm thầu?

15:02, 23/04/2018

Ông Nguyễn Khoa (Đà Nẵng) đang tham gia thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu và phát hiện đơn vị tư vấn lập hồ sơ mời thầu và đánh giá hồ sơ dự thầu chưa nộp phí...

Có tên trên Hệ thống đấu thầu quốc gia là đáp ứng yêu cầu?

08:02, 13/03/2018

Trường hợp nhà thầu đã có tên trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia thì được coi là đáp ứng yêu cầu về tư cách hợp lệ nêu tại Điểm d, Khoản 1, Điều 5 Luật Đấu...

Chưa nộp phí duy trì mạng đấu thầu có được dự thầu?

14:02, 23/02/2018

Ông Phan Ngọc (Điện Biên) hỏi: Sau thời điểm đóng thầu mà nhà thầu chưa nộp phí duy trì hoặc phí tham gia Hệ thống và tài khoản không có hiệu lực như thông báo của Hệ thống...

Đăng ký trên Hệ thống sau thời điểm đóng thầu có hợp lệ?

09:02, 21/02/2018

Nhà thầu tham dự thầu độc lập đăng ký trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia sau thời điểm đóng thầu thì không đáp ứng về tư cách hợp lệ theo quy định.

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

11:37, 30/12/2017

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ ngày 30/12.

Tổ chức đấu thầu chuyên nghiệp là ngành kinh doanh có điều kiện?

09:02, 04/01/2018

Ngành, nghề “tổ chức đấu thầu chuyên nghiệp” không phải là ngành, nghề kinh doanh có điều kiện. Do vậy, các tổ chức có thể cung cấp dịch vụ tư vấn đấu thầu (mua sắm tập trung, lập...