Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Đấu thầu, đặt hàng cung cấp dịch vụ vận hành khai thác bến phà đường bộ

11:04, 22/01/2021

Bộ Giao thông vận tải vừa ban hành Thông tư quy định đấu thầu, đặt hàng cung cấp dịch vụ sự nghiệp công vận hành khai thác bến phà đường bộ do Bộ Giao thông vận tải quản...

Có bắt buộc công chứng tài liệu trước thời điểm đóng thầu?

07:02, 21/01/2021

Pháp luật về đấu thầu không có quy định bắt buộc các tài liệu chứng minh năng lực, kinh nghiệm (bằng cấp, hợp đồng tương tự) phải được công chứng trước thời điểm đóng thầu.

Chọn nhà đầu tư dự án BT theo quy định nào?

09:02, 19/01/2021

Theo quy định tại Khoản 3 Điều 90 Nghị định số 25/2020/NĐ-CP của Chính phủ, đối với hồ sơ mời sơ tuyển được phát hành trước ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành (20/4/2020) thì thực...

Hướng dẫn đánh giá hồ sơ dự thầu qua mạng

08:20, 18/01/2021

Việc đánh giá E-HSDT (trong đó có nội dung nhân sự, hợp đồng tương tự) thực hiện theo quy định tại Khoản 1 Điều 15 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP.

Nhà thầu có được ủy quyền cho phó giám đốc chi nhánh?

07:02, 15/01/2021

Thông tư số 05/2015/TT-BKHĐT hướng dẫn việc ủy quyền của người đại diện theo pháp luật của nhà thầu có cấp phó, cấp dưới, giám đốc chi nhánh, người đứng đầu văn phòng đại diện của nhà thầu...

UBTVQH thông qua chuyển đổi phương thức đầu tư 2 dự án trên tuyến Bắc-Nam phía đông

17:14, 11/01/2021

Tại phiên họp thứ 52 diễn ra vào chiều 11/1, Ủy ban Thường vụ Quốc hội đã nghe xem xét việc chuyển đổi phương thức đầu tư đối với một số dự án thành phần trên tuyến Bắc-Nam...

Có được điều chỉnh giá hợp đồng do trượt giá?

09:02, 07/01/2021

Việc điều chỉnh hợp đồng xây dựng thực hiện theo các thỏa thuận trong hợp đồng đã ký kết, phù hợp với hồ sơ mời thầu, hồ sơ dự thầu và pháp luật áp dụng cho hợp đồng.

Có được bổ sung hồ sơ kỹ thuật sau khi đóng thầu?

07:02, 04/01/2021

Công ty bà Trần Thị Tố Quỳnh (Quảng Nam) đang chấm thầu gói thầu mua sắm hàng hóa, nhà thầu tham dự không đính kèm hồ sơ kỹ thuật theo yêu cầu tại Chương 3 E-HSMT về kế...

Nhập nhầm thời gian khi đấu thầu qua mạng xử lý thế nào?

07:02, 05/01/2021

Công ty CP Xây dựng và Thương mại số 1 Lai Châu tham gia đấu thầu qua mạng một gói thầu xây lắp trên địa bàn tỉnh Lai Châu. Trong quá trình tham gia công ty nhập nhầm...

Tổng công ty có được ủy quyền cho chi nhánh ký đơn dự thầu?

08:02, 09/01/2021

Người đại diện theo pháp luật của tổng công ty có thể ủy quyền cho giám đốc chi nhánh ký đơn dự thầu và sử dụng con dấu của chi nhánh. Tuy nhiên, chủ thể của hợp đồng...