Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Tránh để nhà thầu bị loại cứng nhắc vì chưa đăng ký trên Hệ thống

08:02, 25/03/2020

Ông Trần Trung Nam đề nghị bãi bỏ khoản 1 Điều 21 Thông tư số 11/2019/TT-BKHĐT của Bộ Kế hoạch và Đầu tư, bởi quy định tại khoản này dễ dẫn tới việc trước đóng thầu nhà thầu...

Vì sao phải đăng tải hồ sơ kèm theo thông báo mời thầu?

16:20, 11/03/2020

Việc quy định bên mời thầu phải đăng tải hồ sơ kèm theo thông báo mời thầu, thông báo mời chào hàng như tại Thông tư số 11/2019/TT-BKHĐT ngày 16/12/2019 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư là...

Đánh giá năng lực của nhà thầu liên danh dựa trên cơ sở nào?

09:02, 29/01/2020

Việc đánh giá năng lực, kinh nghiệm của nhà thầu liên danh thuộc trách nhiệm của tổ chuyên gia, bên mời thầu trên cơ sở tuân thủ quy định tại Khoản 1, Điều 15 Nghị định 63/2014/NĐ-CP.

Khi nào được chỉ định thầu rút gọn?

07:02, 30/09/2019

Đơn vị của ông Nguyễn Mạnh Hà (Hà Nội) có một số gói thầu phục vụ sửa chữa, nâng cấp thiết bị kỹ thuật (dạng xây lắp hỗn hợp), dự toán dưới 200 triệu đồng. Theo Nghị định...

Chỉ có 1 nhà thầu đáp ứng kỹ thuật nhưng chào giá cao, xử lý thế nào?

08:34, 29/08/2019

Đối với gói thầu tư vấn, trường hợp chỉ có một nhà thầu nằm trong danh sách xếp hạng và giá dự thầu sau sửa lỗi, hiệu chỉnh sai lệch, trừ đi giá trị giảm giá (nếu có)...

Có được yêu cầu về mã thiết bị khi lập hồ sơ mời thầu?

07:02, 15/08/2019

Ông Nguyễn Anh Đức (Hà Nội) hỏi, khi lập hồ sơ mời thầu, do yêu cầu đặc thù công tác bảo mật, ông có thể nêu yêu cầu các nhà thầu không được chào thầu một số mã...

Thuê phần mềm CNTT được áp dụng chào hàng cạnh tranh?

10:02, 24/07/2019

Trường hợp phạm vi công việc của gói thầu là thuê phần mềm công nghệ thông tin từ nhà cung cấp dịch vụ thì đây là gói thầu cung cấp dịch vụ phi tư vấn và được áp...

Người thẩm định hồ sơ thầu có cần chứng chỉ hành nghề?

11:02, 28/12/2018

Kể từ ngày 1/1/2018, cá nhân tham gia trực tiếp vào việc lập, thẩm định hồ sơ mời quan tâm, hồ sơ mời sơ tuyển, hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu; đánh giá hồ sơ quan...

Được chỉ định thầu rút gọn gói thầu không quá 1 tỷ đồng

07:02, 26/11/2017

Đơn vị ông Phan Văn Linh (Hải Dương) đang tổ chức lựa chọn nhà thầu gói thầu xây lắp nằm trong hạn mức chỉ định thầu (không quá 1 tỷ đồng), giá gói thầu là 832.580.000đ. Đơn vị...

Bộ Y tế chấn chỉnh việc liên doanh, liên kết trang thiết bị tại bệnh viện

17:41, 03/08/2017

Bộ Y tế vừa có văn bản gửi Sở Y tế các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương, các đơn vị y tế trực thuộc Bộ, y tế các Bộ, ngành yêu cầu chấn chỉnh việc liên...