Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Giải quyết chế độ theo Quyết định 62 có cần giấy tờ gốc?

15:20, 30/07/2020

Bác của bà Nguyễn Thị Yến (Thái Bình) là thanh niên xung phong tham gia chiến tranh bảo vệ tổ quốc, thuộc diện được hưởng chế độ trợ cấp một lần theo Quyết định 62/2011/QĐ-TTg..

Tính lương hưu trường hợp có thời gian làm nhiệm vụ quốc tế

07:02, 22/10/2019

Theo Quyết định 142/2008/QĐ-TTg và Quyết định 62/2011/QĐ-TTg thì việc tính hưởng trợ cấp không quy định được áp dụng theo Thông tư 148/2007/TTLT/BQP-BCA-BLĐTBXH, Thông tư 101/2014/TTLT/BQP-BCA-BLĐTBXH và Thông tư 59/2015/TT-BLĐTBXH.

Căn cứ tính hưởng BHXH đối với thời gian trong quân đội

08:02, 25/06/2019

Trường hợp của ông Lương Công Trung (Khánh Hòa) thuộc đối tượng có thời gian công tác trong quân đội để tính hưởng BHXH theo quy định tại Khoản 2, Điều 23 Nghị định số 115/2015/NĐ-CP. Do vậy...

Được quyền thay đổi nơi khám, chữa bệnh phù hợp

09:02, 10/01/2019

Người tham gia BHYT được quyền thay đổi nơi đăng ký khám, chữa bệnh BHYT ban đầu tại một trong các cơ sở khám bệnh, chữa bệnh tuyến xã, tuyến huyện không phân biệt địa giới hành chính,...

Điều kiện xét hưởng chế độ theo Quyết định 62/2011/QĐ-TTg

07:02, 05/01/2019

Ông Trần Văn Tuyển (Hải Phòng) đi nghĩa vụ quân sự từ tháng 3/1988 tại Tiểu đoàn 28, Sư đoàn 316, Quân khu 2. Từ tháng 1/1989, ông chuyển sang Tiểu đoàn D1 E174 F316, Quân khu 2...

Điều kiện hưởng trợ cấp theo Quyết định 62/2011/QĐ-TTg

09:02, 05/09/2018

Bố của ông Giang Đan (Hà Nội) là ông Giang Quốc Đạt, nhập ngũ năm 1972, được cử sang Campuchia làm chuyên gia từ tháng 1/1979 đến tháng 5/1988. Vừa qua, bố của ông Đan làm hồ sơ...

Tính thời gian công tác trước khi nghỉ việc hoặc giải ngũ thế nào?

09:02, 07/06/2018

Ông Nguyễn Văn Lai nhập ngũ ngày 23/8/1983, ngày 5/5/1987 chuyển ngành về Công ty Lâm Nghiệp huyện Bá Thước, tỉnh Thanh Hóa. Do hoàn cảnh gia đình khó khăn nên tháng 9/1989 làm đơn xin thôi việc,...

Hồ sơ đề nghị điều chỉnh mã quyền lợi trên thẻ BHYT

07:02, 23/04/2018

Ông Nguyễn Tấn Sáu (TPHCM) nghỉ hưu từ ngày 1/12/2017, có thẻ BHYT mã HT3. Ông Sáu là hội viên Chi hội cựu chiến binh, đồng thời là con liệt sĩ. Ông hỏi, ông có được đổi mã...

Ông Phạm Thế Duẩn không được hưởng chế độ theo Quyết định 62

08:02, 16/12/2017

Ông Phạm Thế Duẩn (Cà Mau) nhập ngũ tháng 2/1987 tại Mặt trận 979, Quân khu 9 đóng tại Campuchia. Năm 2004, ông Duẩn xuất ngũ, tổng thời gian công tác trong quân đội của ông là 17...

Tăng trợ cấp hàng tháng đối với quân nhân xuất ngũ

15:33, 13/10/2017

Mức trợ cấp hàng tháng đối với quân nhân, người làm công tác cơ yếu hưởng lương như đối với quân nhân đã phục viên, xuất ngũ, thôi việc được điều chỉnh tăng thêm 7,44%.