Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Sửa quy định về sử dụng khoản thu từ quản lý dự án nhà nước

16:13, 27/02/2019

Bộ Tài chính đã ban hành Thông tư 06/2019/TT-BTC sửa đổi, bổ sung Thông tư 72/2017/TT-BTC quy định về quản lý, sử dụng các khoản thu từ hoạt động quản lý dự án của các chủ đầu tư,...

Chế độ chi tiếp khách trong nước được quy định thế nào?

11:02, 27/02/2019

Trường hợp các Bộ, ngành, địa phương chưa ban hành văn bản quy định cụ thể đối tượng được mời cơm, thì thủ trưởng cơ quan, đơn vị căn cứ mức chi quy định tại Thông tư 71/2018/TT-BTC...

Thế nào được coi là kinh phí tiết kiệm được của đơn vị?

07:02, 14/01/2019

Kết thúc năm ngân sách, sau khi hoàn thành các nhiệm vụ được giao, cơ quan thực hiện chế độ tự chủ có số chi thực tế thấp hơn số dự toán được giao thì phần chênh lệch...

Quy định khoán chi tại đơn vị sự nghiệp chưa tự chủ tài chính

09:02, 16/11/2018

Bà Đỗ Thảo là kế toán trường tiểu học vùng đặc biệt khó khăn thuộc thị xã Ayun Pa, tỉnh Gia Lai. Năm 2015, trường của bà chưa được giao tự chủ theo Nghị định 43/2006/NĐ-CP.

Cơ chế tự chủ của đơn vị sự nghiệp công lập

10:02, 06/11/2018

Điều 5, Điều 8 Thông tư số 145/2017/TT-BTC đã hướng dẫn cụ thể nguồn tài chính chi thường xuyên và nội dung chi thường xuyên trong các đơn vị sự nghiệp công lập trong lĩnh vực sự nghiệp...

Trả lương thêm giờ áp dụng quy định nào?

07:02, 30/10/2018

Ông Nguyễn Đình Tâm (nguyentamvblc@...) hỏi: Thông tư liên tịch 08/2005/TTLT-BNV-BTC hướng dẫn thực hiện chế độ trả lương làm việc vào ban đêm, làm thêm giờ đối với cán bộ, công chức, viên chức còn hiệu lực...

Đi công tác vào Chủ nhật có được tính làm thêm giờ?

09:02, 22/10/2018

Ông Đào Thanh Hải (Cần Thơ) hỏi: Cán bộ được đơn vị cử đi công tác vào Chủ nhật, ngoài việc được thanh toán chế độ công tác phí theo quy định thì có được chấm công làm...

Đề xuất kinh phí hỗ trợ học sinh, sinh viên khởi nghiệp

16:54, 15/10/2018

Bộ Tài chính đang dự thảo Thông tư hướng dẫn quản lý và sử dụng kinh phí sự nghiệp thực hiện Đề án “Hỗ trợ học sinh, sinh viên khởi nghiệp đến năm 2025”.

Có mở rộng đối tượng được chi tiền điện thoại hàng tháng?

11:02, 11/10/2018

Ông Nguyễn Bảo Nam, công tác tại Trung tâm xây dựng hạ tầng khu công nghiệp Thốt Nốt, đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn việc khoán tiền cước sử dụng điện thoại hàng tháng cho cán...

Quỹ phúc lợi có được dùng để chi tiền cước điện thoại?

14:20, 08/10/2018

Trường THCS của bà Phạm Thị Hà (Đà Nẵng) được Nhà nước bảo đảm 100% kinh phí. Khi xây dựng quy chế chi tiêu nội bộ, trường sử dụng Quỹ phúc lợi để chi tiền điện thoại cho...