Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Vết thương tái phát, được giám định lại thương tật?

10:02, 06/04/2018

Khoản 4 Điều 30 Nghị định số 31/2013/NĐ-CP ngày 9/4/2013 của Chính phủ quy định thương binh có một trong các vết thương theo quy định tái phát thuộc diện giám định lại thương tật.

Hồ sơ giải quyết chế độ người bị nhiễm chất độc hóa học

08:02, 29/11/2017

Bố đẻ ông Nguyễn Đăng Khoa (TP. Hà Nội) nhập ngũ năm 1971, tham gia chiến đấu tại Thừa Thiên - Huế, Quảng Trị, bị thương cuối năm 1974 hưởng chế độ thương binh loại 1, tỷ lệ...

Chuyển đổi mã quyền lợi trên thẻ BHYT

07:02, 14/07/2017

Bà Nguyễn Quỳnh Giang (giangnguyen8903@...) hỏi: Thẻ BHYT mang mã BT4 quy định tại Quyết định số 1071/QĐ-BHXH ngày 1/9/2009 của Tổng Giám đốc BHXH Việt Nam có phải chuyển đổi sang mã thẻ BT2 không?

Nơi nào xác nhận hồ sơ hưởng chế độ thân nhân liệt sĩ?

08:02, 15/05/2016

Bà Trần Thị Thu (Hà Tĩnh) có chồng đầu tiên là liệt sĩ, quê quán xã Nhân Lộc, huyện Can Lộc; chưa làm hồ sơ hưởng trợ cấp hàng tháng với thân nhân liệt sĩ. Sau đó bà...