Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Đăng ký khám, chữa bệnh ban đầu tại tuyến tỉnh được không?

07:02, 17/03/2020

Theo quy định tại Khoản 1 Điều 26 Luật BHYT, người tham gia BHYT có quyền đăng ký khám, chữa bệnh BHYT ban đầu tại cơ sở khám, chữa bệnh tuyến xã, tuyến huyện hoặc tương đương.

Cơ sở y tế không đủ điều kiện xét nghiệm BHYT, xử lý thế nào?

09:02, 16/03/2020

Khi không thực hiện được dịch vụ cận lâm sàng vì lý do khách quan, cơ sở khám, chữa bệnh không phải viết Giấy chuyển tuyến khám, chữa bệnh BHYT chuyển người bệnh đến cơ sở khám, chữa...

Tự đi khám chữa bệnh có được hưởng BHYT đúng tuyến?

08:02, 20/03/2020

Bà Thu Anh (TP. Hà Nội) là con liệt sĩ, nơi đăng ký khám chữa bệnh ban đầu tại tỉnh Hà Nam. Bà Thu Anh hỏi, bà muốn đi khám chữa bệnh BHYT tại Bệnh viện Trung ương...

Có thể hưởng BHYT đúng tuyến tại Bệnh viện Tim TPHCM không?

08:02, 12/03/2020

Bà Trương Thị Thịnh (TPHCM) đăng ký khám chữa bệnh ban đầu tại Bệnh viện đa khoa Sài Gòn. Bà mới phát hiện bị bệnh tim bẩm sinh, bà khám tại Viện Tim TPHCM không dùng thẻ BHYT...

Có được chuyển viện khi sinh con không?

06:02, 07/03/2019

Bà Kim Oanh (TP. Hà Nội) đăng ký khám chữa bệnh BHYT tại Bệnh viện đa khoa huyện Mê Linh, TP. Hà Nội. Bà Oanh hỏi, nếu bà muốn đăng ký sinh con theo chế độ BHYT tại...

Chuyển tuyến khám chữa bệnh, khó hay không?

10:02, 26/03/2018

Theo ý kiến của cử tri tỉnh Hà Nam, đối với việc áp dụng BHYT, trên thẻ bảo hiểm thì ghi có giá trị toàn quốc nhưng người dân khám chữa bệnh mà được chuyển viện thì rất...

Chuyển tuyến BHYT đối với sinh viên

11:02, 20/03/2018

Theo phản ánh của sinh viên Phạm Minh Tuấn, trường của sinh viên đóng BHYT tại Viện Y học Phòng không không quân. Sinh viên Tuấn bị bệnh viêm gan B tuy nhiên tại đây không có thuốc...

Khi nào được chuyển tuyến khám, chữa bệnh BHYT?

09:02, 26/10/2017

Bố của ông Nguyễn Duệ (Hải Dương) 79 tuổi, bị bệnh về huyết áp, tiền đình, tim mạch. Trước đây bố ông theo dõi khám tại bệnh viện tuyến huyện Kim Thành, Hải Dương. Do chữa trị tại...

Chấn chỉnh chuyển người bệnh từ bệnh viện ra ngoài điều trị

14:31, 21/10/2016

Qua công tác kiểm tra, theo dõi của Bộ Y tế và thông tin phản ánh của người bệnh, thời gian qua, tại một số cơ sở khám bệnh, chữa bệnh có tình trạng người bệnh sau khi...

Không dùng xe cứu thương để chở hàng hoá, hành khách

16:39, 19/10/2016

Bộ Y tế đang dự thảo Thông tư quy định việc quản lý, sử dụng xe ô tô cứu thương.