Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Nhà thầu phải chứng minh tình hình tài chính lành mạnh

09:02, 16/10/2019

Trường hợp hồ sơ mời thầu quy định nhà thầu phải nộp báo cáo tài chính đã kiểm toán trong 3 năm 2016, 2017, 2018 và nhà thầu thuộc đối tượng phải kiểm toán nhưng chỉ nộp báo...

Người được ủy quyền thay đại diện nhà thầu ký những văn bản gì?

16:20, 02/10/2019

Qua Hệ thống Tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, ông Đỗ Văn Vượng đề nghị cơ quan chức năng giải đáp vướng mắc về nội dung được ủy quyền theo biểu mẫu “Giấy ủy quyền”...

Thuê dịch vụ bảo trì phần mềm có được chỉ định thầu?

07:02, 03/10/2019

Việc chỉ định thầu chỉ được thực hiện khi thuộc một trong những trường hợp quy định tại Khoản 1, Điều 22 Luật Đấu thầu và đáp ứng đủ điều kiện quy định tại Khoản 2, Điều 22...

Hai nhà thầu cùng chung một nhân sự, xử lý thế nào?

08:02, 04/10/2019

Trong quá trình đánh giá hồ sơ dự thầu một gói thầu tư vấn, công ty A và công ty B cùng đề xuất 1 nhân sự X (chủ trì bộ môn). Tổ chuyên gia đang yêu cầu...

Hướng dẫn xác định phương pháp đánh giá về tài chính gói thầu

10:02, 26/09/2019

Bệnh viện của ông Nguyễn Minh Hiếu (Ninh Bình) lập hồ sơ mời thầu gói thầu mua hóa chất xét nghiệm, tổng giá trị hơn 200 tỷ đồng (hơn 100 phần). Hồ sơ mời thầu quy định nhà...

Điều chỉnh phạm vi nhà đầu tư tham gia đấu thầu cao tốc Bắc - Nam

16:46, 24/09/2019

Bộ GTVT vừa phát thông cáo báo chí về việc huỷ bỏ kết quả sơ tuyển theo hình thức đấu thầu quốc tế và điều chỉnh hồ sơ mời sơ tuyển với hình thức đấu thầu rộng rãi...

Quản lý, bảo dưỡng đường bộ là gói thầu phi tư vấn hay xây lắp?

07:02, 07/10/2019

Đơn vị ông Ngô Duy Linh (Kiên Giang) đang lập kế hoạch lựa chọn nhà thầu cho công tác quản lý, bảo dưỡng thường xuyên các tuyến đường tỉnh. Ông Linh hỏi, gói thầu quản lý, bảo dưỡng...

Tiêu chuẩn đánh giá quy mô hợp đồng tương tự

15:02, 11/09/2019

Việc đánh giá hồ sơ dự thầu (trong đó có hợp đồng tương tự) thực hiện theo quy định trong hồ sơ mời thầu, trên cơ sở hướng dẫn tại Nghị định số 63/2014/NĐ-CP, Thông tư số 05/2015/TT-BKHĐT...

Sở làm chủ đầu tư, đơn vị trực thuộc có được tham gia đấu thầu?

08:02, 13/09/2019

Ông Hoàng Quốc Cường (Lào Cai) làm việc tại đơn vị sự nghiệp tự chủ 100% thuộc Sở Xây dựng. Ông Cường hỏi, đơn vị ông có được tham gia đấu thầu rộng rãi các gói thầu do...

Nhà thầu được bổ sung tài liệu sau thời điểm đóng thầu

11:02, 05/09/2019

Trường hợp sau thời điểm đóng thầu, để làm rõ năng lực, kinh nghiệm, nhà thầu gửi các tài liệu về năng lực, kinh nghiệm đến bên mời thầu thì bên mời thầu có trách nhiệm tiếp nhận...