Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Trường hợp nào phải làm rõ nội dung hồ sơ dự thầu?

14:02, 28/01/2016

Qua Cổng TTĐT Chính phủ, bà Nguyễn Thuý Vi (tỉnh Cà Mau) và ông Nguyễn Đức Khánh (tỉnh Đồng Nai) đề nghị cơ quan chức năng giải đáp một số nội dung liên quan đến quy định về...

Đề xuất giảm giá có thể ghi trực tiếp vào đơn dự thầu

08:00, 13/12/2015

Ông Nguyễn Thanh Hiếu (TP. Cần Thơ) phản ánh, trong bảng giá dự thầu của dịch vụ, nhà thầu để giá 2,5 tỷ đồng cho tất cả các danh mục. Tuy nhiên, trong đơn dự thầu, nhà thầu...

Xác định quyền thương thảo hợp đồng với nhà thầu

08:00, 10/12/2015

Bà Nguyễn Thị Hồng (tỉnh Nam Định) hỏi: Trường hợp chủ đầu tư thuê đơn vị tư vấn quản lý dự án sau khi có quyết định phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu, thì đơn vị...

Nhà thầu có thể cung cấp hàng hóa tương tự khi mở rộng gói thầu

09:00, 09/12/2015

Trường hợp hàng hóa cung cấp cho gói thầu trước đó đã hết hàng do không sản xuất nữa thì nhà thầu có thể cung cấp hàng hóa tương tự có tính năng, tiêu chuẩn kỹ thuật, chất...

Không được đưa điều kiện hạn chế sự tham gia của nhà thầu

17:02, 19/11/2015

Khoản 2, Điều 12 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định trong hồ sơ mời thầu không được nêu bất cứ điều kiện nào nhằm hạn chế sự tham gia của nhà thầu hoặc nhằm tạo...

Thông tin nào trong hồ sơ dự thầu được phép điều chỉnh?

10:02, 11/11/2015

Công ty ông Hoàng Văn Vinh (tỉnh Đồng Nai) tham dự gói thầu xây lắp. Hồ sơ mời thầu yêu cầu nhà thầu phải có 15 công nhân có chứng nhận nghề và tối thiểu 10 người đóng...

Tư vấn quản lý dự án có được tham gia giám sát thi công?

08:02, 09/11/2015

Ông Nguyễn Kim Thiện (TP. Hà Nội) hỏi, đơn vị tư vấn quản lý dự án độc lập có được ký hợp đồng tư vấn giám sát thi công cùng gói thầu do đơn vị quản lý hay...

Tài liệu được bổ sung sau thời điểm đóng thầu

11:02, 06/11/2015

Ông Phạm Văn Tuấn (Đồng Tháp) hỏi: Trường hợp sau khi nộp hồ sơ dự thầu, nhà thầu phát hiện thiếu sót một số tài liệu do lỗi đánh máy và soạn thảo thiếu hồ sơ dự thầu...

Quy định về lựa chọn nhà thầu

15:29, 04/11/2015

Bộ Kế hoạch và Đầu tư vừa ban hành Thông tư 10/2015/TT-BKHĐT quy định chi tiết về kế hoạch lựa chọn nhà thầu, được thực hiện từ ngày 10/12/2015.

Gia hạn thời điểm đóng thầu thế nào?

14:45, 03/11/2015

Trường hợp gói thầu được cho phép gia hạn thời điểm đóng thầu nhằm tăng thêm số lượng nhà thầu nộp hồ sơ thì bên mời thầu phải lập phiếu đăng ký thông báo gia hạn thông tin...