Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Mời thầu mua máy ảnh chuyên dụng tác nghiệp báo chí

08:57, 05/06/2015

Cổng TTĐT Chính phủ mời thầu mua máy ảnh chuyên dụng phục vụ tác nghiệp báo chí.

Hướng dẫn xử lý tình huống trong đấu thầu

17:06, 28/05/2015

Ông Sơn Bình (babinhryno@...) hỏi: Trong biên bản nộp hồ sơ dự thầu và mở thầu đều ghi tên là nhà thầu độc lập nhưng hồ sơ dự thầu của nhà thầu thể hiện là nhà thầu liên...

Thay đổi tư cách khi tham gia đấu thầu thế nào?

12:22, 26/05/2015

Công ty TNHH Xây dựng Hoàn Mỹ (tỉnh Vĩnh Long) hỏi: Trường hợp nhà thầu khi mua hồ sơ mời thầu nhận thấy cần thay đổi tư cách (tên) tham gia đấu thầu (liên danh) thì có cần...

Hợp đồng trọn gói có được điều chỉnh giá không?

08:02, 23/05/2015

Ông Nguyễn Toàn Thắng (Yên Bái) hỏi: Đối với loại hợp đồng trọn gói, sau khi có quyết định phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu, chưa ký hợp đồng thì phát hiện một số nội dung...

Việc thương thảo hợp đồng được thực hiện như thế nào?

11:36, 01/06/2015

Qua Cổng TTĐT Chính phủ, ông Huỳnh Tấn Phát (TP. Hồ Chí Minh) và bà Trần Như Quỳnh (nhuquynhkhu4@...) đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn một số quy định về thương thảo hợp đồng tại Nghị...

Hướng dẫn lựa chọn nhà đầu tư thực hiện DA có sử dụng đất

18:02, 19/03/2015

Đơn vị bà Hoàng Dung (hoangdungvl7880@...) đang thực hiện đấu thầu dự án đầu tư có sử dụng đất theo quy trình tại Thông tư số 03/2009/TT-BKH ngày 16/9/2009 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư. Hình thức...

Bảo đảm dự thầu phải được nộp trước thời điểm đóng thầu

08:02, 09/03/2015

Tại thời điểm đóng thầu, đơn vị của bà Nguyễn Thị Hiếu (Gia Lai) có 3 nhà thầu nộp hồ sơ dự thầu, 1 nhà thầu nộp bảo đảm dự thầu bằng thư bảo lãnh của ngân hàng,...

Hà Nội công bố 22 dự án gọi vốn đầu tư ngoài ngân sách

08:22, 02/03/2015

UBND TP. Hà Nội vừa có Quyết định phê duyệt danh mục các dự án có sử dụng đất công bố lựa chọn nhà đầu tư năm 2015 (nguồn vốn ngoài ngân sách đợt 1).

Không có quy định về gói thầu dịch vụ tư vấn quy mô nhỏ

11:02, 16/03/2015

Ông Vũ Ngọc Nam hỏi: Tại điểm c, khoản 1, Điều 62 Luật Đấu thầu 43/2013/QH13 quy định, đối với gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn, dịch vụ phi tư vấn đơn giản; gói thầu mua...

Quy định về sửa lỗi, hiệu chỉnh sai lệch hồ sơ dự thầu

14:20, 25/03/2015

Việc đánh giá hồ sơ dự thầu là trách nhiệm của tổ chuyên gia, bên mời thầu. Trường hợp trong hồ sơ dự thầu cần phải sửa lỗi, hiệu chỉnh sai lệch thì thực hiện theo Điều 17...