Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Cơ sở điều chỉnh hợp đồng xây dựng khi phát sinh khối lượng

07:02, 20/07/2021

Công ty ông Bùi Xuân Đức (Quảng Ninh) là chủ đầu tư, đã triển khai lựa chọn nhà thầu gói thầu xây lắp (chỉ có một hạng mục công trình) theo hình thức chào hàng cạnh canh rút...

Gói thầu có giá trong hạn mức được áp dụng chỉ định thầu

14:02, 15/04/2021

Đơn vị ông Lê Công Trung (Thanh Hóa) được giao cải tạo sửa chữa một số công trình quy mô nhỏ bằng nguồn kinh phí hoạt động không thường xuyên được bố trí trong dự toán giao hàng...

Chào hàng cạnh tranh có phải đấu thầu qua mạng?

07:20, 18/03/2021

Từ ngày 1/2/2020 phải tổ chức lựa chọn nhà thầu qua mạng đối với toàn bộ gói thầu áp dụng hình thức đấu thầu rộng rãi, chào hàng cạnh tranh thuộc lĩnh vực hàng hóa, dịch vụ phi...

Nhà thầu được thanh toán theo đúng giá trong hợp đồng

07:02, 09/03/2021

Việc thanh toán đối với hợp đồng trọn gói được thực hiện nhiều lần trong quá trình thực hiện hoặc thanh toán một lần khi hoàn thành hợp đồng. Tổng số tiền mà nhà thầu được thanh toán...

Gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn có cần bảo đảm dự thầu?

09:20, 25/02/2021

Gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn thuộc phạm vi điều chỉnh Luật Đấu thầu thì không yêu cầu nhà thầu phải thực hiện biện pháp bảo đảm dự thầu theo quy định.

Những gói thầu nào phải đấu thầu qua mạng?

17:02, 04/02/2021

Đối với những gói thầu có giá gói thầu không quá 5 tỷ đồng và thuộc lĩnh vực xây lắp có giá gói thầu không quá 10 tỷ đồng (trừ gói thầu có tính chất đặc thù) phải...

Có phải lập biên bản mở thầu khi chỉ định thầu?

09:02, 26/01/2021

Bà Kiều Thị Thu Hoài (Đà Nẵng) làm việc tại Ban quản lý trực thuộc Sở Thông tin và Truyền thông. Bà thực hiện chỉ định thầu đơn vị tư vấn lập báo cáo nghiên cứu khả thi.

Yêu cầu về hợp đồng tương tự thế nào là hợp lệ?

07:02, 28/01/2021

Trường hợp nhà thầu xuất trình được hợp đồng tương tự với gói thầu đang xét về quy mô, chủng loại, tính chất theo yêu cầu của E-HSMT mà nhà thầu đã thực hiện với tư cách là...

Gói thầu chia nhiều phần không đấu thầu qua mạng

17:45, 10/12/2020

Hiện nay, Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia chưa xây dựng được chức năng đấu thầu qua mạng đối với gói thầu chia phần.

Điều kiện dự thầu đối với nhà thầu là tổ chức

07:02, 03/12/2020

Nhà thầu là tổ chức có tư cách hợp lệ khi đáp ứng đủ các điều kiện quy định tại Khoản 1 Điều 5 Luật Đấu thầu.