Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Có được chỉ định trước đơn vị quản lý dự án?

10:02, 17/09/2020

Việc yêu cầu chủ đầu tư phải thuê một ban quản lý dự án được chỉ định trước là không có cơ sở, trừ trường hợp người quyết định đầu tư có yêu cầu.

Dồn lực giải tỏa công suất năng lượng tái tạo

12:52, 04/09/2020

Để hỗ trợ và tạo điều kiện cho các chủ đầu tư điện mặt trời hoà lưới, kịp thời hưởng cơ chế ưu đãi của Chính phủ, Tập đoàn Điện lực Việt Nam (EVN) đã chỉ đạo các...

Dự án đã nộp tiền sử dụng đất có phải góp quỹ nhà ở xã hội?

08:02, 01/09/2020

Nếu chủ đầu tư đã nộp tiền sử dụng đất theo đúng quy định thì pháp luật về nhà ở không có quy định yêu cầu chủ đầu tư dự án phát triển nhà ở thương mại, dự...

Công khai khả năng giải tỏa công suất điện mặt trời mái nhà

07:22, 26/08/2020

Tính đến ngày 23/8, cả nước đã có trên 45.490 dự án điện mặt trời mái nhà (ĐMTMN) được Tập đoàn Điện lực Việt Nam (EVN) ký hợp đồng mua bán và đấu nối vào lưới điện. EVN...

Nhà thầu có quyền yêu cầu bên mời thầu làm rõ HSMT

08:02, 31/08/2020

Trường hợp hồ sơ mời thầu (HSMT) quy định không rõ ràng thì nhà thầu có quyền yêu cầu bên mời thầu làm rõ HSMT theo quy định tại Khoản 2 Điều 14 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP.

Thủ tướng chủ trì Hội nghị giao ban trực tuyến toàn quốc đôn đốc giải ngân vốn đầu tư công

14:53, 21/08/2020

Thông cáo báo chí của VPCP cho biết: Sáng ngày 21/8, Thủ tướng Nguyễn Xuân Phúc chủ trì Hội nghị giao ban trực tuyến với các bộ, ngành, địa phương trên toàn quốc đôn đốc giải ngân vốn...

Yêu cầu lãnh đạo 31 cơ quan, 13 địa phương nghiêm túc chấn chỉnh

15:31, 21/08/2020

Tình hình giải ngân đầu tư công đã chuyển biến, nhưng Thủ tướng yêu cầu lãnh đạo của 31 bộ, cơ quan Trung ương và 13 địa phương có tỷ lệ giải ngân đạt dưới 35% cần nghiêm...

Cơ quan thẩm định hay chủ đầu tư trình phê duyệt thiết kế?

11:02, 26/08/2020

Đối với các trường hợp cụ thể, người quyết định đầu tư và chủ đầu tư của dự án quyết định đơn vị trình phê duyệt thiết kế theo quy trình kiểm soát nội bộ của mình.

Quản lý dự án ngành điện có cần chứng chỉ năng lực xây dựng?

14:02, 20/08/2020

Theo quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 68 Luật Xây dựng năm 2014 thì chủ đầu tư có quyền lập, quản lý dự án khi có đủ điều kiện năng lực theo quy định của Luật...

Hủy gói thầu đã được phê duyệt, thực hiện thế nào?

09:02, 17/08/2020

Trường hợp một trong số các gói thầu trong kế hoạch lựa chọn nhà thầu đã được phê duyệt không tổ chức lựa chọn nhà thầu thì chủ đầu tư trình người có thẩm quyền phê duyệt điều...