Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Quy đổi chứng chỉ tiếng Anh theo khung 6 bậc thế nào?

10:02, 18/10/2019

Bà Hồng Anh (Yên Bái) được cấp chứng chỉ tiếng Anh trình độ B ngày 27/8/2008, vậy bà có được quy đổi chứng chỉ ngoại ngữ theo khung năng lực ngoại ngữ 6 bậc dùng cho Việt Nam...

Phải có chứng chỉ xây dựng phù hợp khi thi công công trình

07:02, 12/10/2019

Theo quy định tại Khoản 20, Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP, công ty phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng với hạng phù hợp khi tham gia thi công xây dựng công trình.

Thi công công trình nào phải có chứng chỉ của lĩnh vực đó

07:02, 10/10/2019

Để tham gia thi công xây dựng công trình giao thông, thủy lợi cấp IV thì công ty phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng đối với lĩnh vực thi công xây dựng công trình...

Lắp đặt hệ thống pin mặt trời có cần chứng chỉ năng lực?

09:20, 09/10/2019

Công ty bà Đoàn Như Trúc (TPHCM) có chức năng thi công, lắp đặt hệ thống pin năng lượng mặt trời. Bà hỏi, khi công ty ký hợp đồng với khách hàng thì có cần phải cung cấp...

Bổ sung trường hợp bị thu hồi Thẻ thẩm định viên về giá

14:51, 08/10/2019

Bộ Tài chính đang dự thảo Nghị định sửa đổi, bổ sung Nghị định số 89/2013/NĐ-CP của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Giá về thẩm định giá.

Căn cứ đánh giá năng lực hoạt động xây dựng của tổ chức

11:20, 04/10/2019

Trước ngày 1/9/2016, việc đánh giá năng lực hoạt động xây dựng của tổ chức thực hiện theo hướng dẫn tại Khoản 1, Điều 31 Thông tư 17/2016/TT-BXD hướng dẫn về năng lực hoạt động xây dựng của...

Nhập thiết bị y tế: Doanh nghiệp bức xúc với hải quan

14:14, 03/10/2019

Cách giải thích và cách làm của một số cơ quan hải quan cửa khẩu đang gây khó khăn, bức xúc lớn cho doanh nghiệp, gây ách tắc và làm chậm thời gian giải phóng hàng, đồng thời...

Chỉ huy trưởng có được quản lý đồng thời nhiều công trình?

09:20, 03/10/2019

Pháp luật không quy định về việc chỉ huy trưởng công trường thực hiện quản lý một hay nhiều công trình cùng một thời điểm. Chỉ huy trưởng công trường cần căn cứ vào hợp đồng xây dựng...

Quy định văn bằng chuyên môn của người hoạt động y học gia đình

17:09, 01/10/2019

Bộ Y tế vừa ban hành Thông tư hướng dẫn thí điểm về hoạt động y học gia đình. Trong đó, nêu rõ quy định văn bằng chuyên môn của người hoạt động y học gia đình.

Đào tạo, cấp chứng chỉ về phụ trợ bảo hiểm

16:17, 01/10/2019

Bộ Tài chính vừa ban hành Thông tư 65/2019/TT-BTC quy định về nội dung đào tạo, thi, cấp và công nhận chứng chỉ về phụ trợ bảo hiểm.