Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Chủ thẻ thanh toán có cần từ 18 tuổi trở lên?

08:02, 15/12/2014

Ông Vĩnh Kiên (Kienvinh773@...) đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn việc mở và sử dụng tài khoản thanh toán theo hướng dẫn tại Thông tư số 23/2014/TT-NHNN của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam.

Quy định chặt chẽ hoạt động của phòng giao dịch bưu điện

18:02, 09/10/2014

(Chinphu.vn) – Văn phòng Chính phủ vừa có văn bản truyền đạt ý kiến chỉ đạo của Phó Thủ tướng Vũ Văn Ninh về mô hình phòng giao dịch bưu điện.

Khoản chi khuyến mãi, doanh nghiệp có được khấu trừ thuế?

14:02, 25/09/2014

Ông Trần Thanh Tú, công tác tại Công ty CP Thương mại Bia Sài Gòn Tây Nguyên đề nghị được giải đáp một số thắc mắc về tính thuế thu nhập cá nhân đối với khoản tiền khuyến...

Hướng dẫn việc mở và sử dụng tài khoản thanh toán

15:55, 22/08/2014

Ngân hàng Nhà nước vừa ban hành Thông tư số 23/2014/TT-NHNN hướng dẫn việc mở và sử dụng tài khoản thanh toán tại tổ chức cung ứng dịch vụ thanh toán.

Đề xuất hướng dẫn dịch vụ thanh toán không dùng tiền mặt

07:24, 28/09/2013

Ngân hàng Nhà nước Việt Nam đang dự thảo Thông tư để hướng dẫn việc thực hiện dịch vụ thanh toán không dùng tiền mặt đã được quy định tại Điều 14 Nghị định 101/2012/NĐ-CP.

TPHCM: Các trường công lập không được thu các khoản ngoài quy định

20:44, 20/09/2013

Để tránh tình trạng lạm thu trong năm học 2013-2014, Sở GDĐT TPHCM quy định, tất cả các trường công lập không thu thêm bất cứ khoản nào ngoài quy định đã ban hành.