Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Cơ quan chủ trì thẩm tra được dùng chi phí thẩm tra thế nào?

07:02, 22/04/2019

Ông Trần Hoàng (Hà Nội) hỏi, cơ quan chủ trì thẩm tra quyết toán được sử dụng kinh phí thẩm tra, quyết toán quy định tại Khoản 2, Điều 21, Thông tư số 09/2016/TT-BTC, khi thực hiện các...

Cách tính chi phí lập thiết kế, dự toán công trình

08:02, 01/02/2019

Chi phí lập thiết kế, dự toán của báo cáo kinh tế - kỹ thuật xác định theo định mức tỷ lệ % tối đa đã công bố tại Bảng số 3 của Quyết định số 79/QĐ-BXD ngày...

Mức phí thẩm tra công trình chỉ lập báo cáo kinh tế-kỹ thuật

08:02, 07/08/2018

Ông Lê Huy Hùng làm việc tại Phòng Quản lý xây dựng của UBND một huyện tại tỉnh Thanh Hóa. Do công trình cấp huyện thường có quy mô nhỏ chỉ dừng lại ở việc lập báo cáo...

Chủ đầu tư được điều chỉnh cơ cấu các khoản chi?

17:02, 21/06/2018

Trường hợp chỉ điều chỉnh cơ cấu các khoản mục chi phí nhưng không làm thay đổi giá trị dự toán xây dựng đã được phê duyệt bao gồm cả chi phí dự phòng thì chủ đầu tư...

Hướng dẫn tính chi phí thẩm tra báo cáo kinh tế kỹ thuật

08:02, 22/12/2017

Chi phí thẩm tra báo cáo kinh tế kỹ thuật được xác định trên cơ sở định mức chi phí thẩm tra thiết kế và định mức chi phí thẩm tra dự toán theo công bố tại Quyết...

Dự toán vượt tổng mức đầu tư, làm thế nào?

08:02, 27/11/2016

Theo quy định của pháp luật về xây dựng thì dự toán xây dựng công trình không được vượt tổng mức đầu tư của dự án đã được phê duyệt, trừ trường hợp đặc biệt và được phép...

Thuê thẩm tra thiết kế có tính vào chi phí quản lý dự án?

07:02, 28/10/2016

Bà Phạm Thị Bích (Hà Nội) hỏi: Công trình sử dụng ngân sách Nhà nước mà chủ đầu tư đã tự thuê tư vấn thẩm tra thiết kế, dự toán trước khi trình cơ quan chuyên môn về...

Đề xuất bổ sung quy định về thẩm định ATGT đường bộ

15:15, 30/05/2016

Bộ Giao thông vận tải đang dự thảo Nghị định sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 11/2010/NĐ-CP ngày 24/2/2010 của Chính phủ quy định về quản lý và bảo vệ kết cấu hạ...

Hướng dẫn về hợp đồng tư vấn xây dựng

15:30, 26/04/2016

Bộ Xây dựng đã ban hành Thông tư 08/2016/TT-BXD hướng dẫn một số nội dung về hợp đồng tư vấn xây dựng.

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

18:00, 28/12/2015

Thông cáo báo chí của VPCP về chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ ngày 28/12/2015.