Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Hệ số thu nhập tăng thêm do đơn vị tự quy định?

16:20, 21/03/2019

Hệ số thu nhập tăng thêm của từng chức danh lãnh đạo đơn vị (Giám đốc, Phó Giám đốc, Trưởng phòng, Phó Trưởng phòng) do đơn vị quy định trong quy chế chi tiêu nội bộ của đơn...

Xác định mức chi tiền ăn cho đại biểu dự hội nghị

14:02, 14/03/2019

Bà Nguyễn Thúy Hằng (Long An) hỏi, căn cứ Khoản 5, Điều 12 Thông tư 40/2017/TT-BTC của Bộ Tài chính hướng dẫn chế độ công tác phí, chế độ chi hội nghị, khi tổ chức ăn tập trung,...

Sửa quy định về sử dụng khoản thu từ quản lý dự án nhà nước

16:13, 27/02/2019

Bộ Tài chính đã ban hành Thông tư 06/2019/TT-BTC sửa đổi, bổ sung Thông tư 72/2017/TT-BTC quy định về quản lý, sử dụng các khoản thu từ hoạt động quản lý dự án của các chủ đầu tư,...

Chế độ chi tiếp khách trong nước được quy định thế nào?

11:02, 27/02/2019

Trường hợp các Bộ, ngành, địa phương chưa ban hành văn bản quy định cụ thể đối tượng được mời cơm, thì thủ trưởng cơ quan, đơn vị căn cứ mức chi quy định tại Thông tư 71/2018/TT-BTC...

Thế nào được coi là kinh phí tiết kiệm được của đơn vị?

07:02, 14/01/2019

Kết thúc năm ngân sách, sau khi hoàn thành các nhiệm vụ được giao, cơ quan thực hiện chế độ tự chủ có số chi thực tế thấp hơn số dự toán được giao thì phần chênh lệch...

Bộ Ngoại giao thực hiện tốt các biện pháp phòng ngừa tham nhũng

17:26, 29/11/2018

Chiều 29/11, Đoàn công tác của Ban Chỉ đạo Trung ương về phòng, chống tham nhũng (PCTN) đã có buổi làm việc với Ban cán sự đảng Bộ Ngoại giao về công tác phòng chống tham nhũng tại...

Quy định khoán chi tại đơn vị sự nghiệp chưa tự chủ tài chính

09:02, 16/11/2018

Bà Đỗ Thảo là kế toán trường tiểu học vùng đặc biệt khó khăn thuộc thị xã Ayun Pa, tỉnh Gia Lai. Năm 2015, trường của bà chưa được giao tự chủ theo Nghị định 43/2006/NĐ-CP.

Cơ chế tự chủ của đơn vị sự nghiệp công lập

10:02, 06/11/2018

Điều 5, Điều 8 Thông tư số 145/2017/TT-BTC đã hướng dẫn cụ thể nguồn tài chính chi thường xuyên và nội dung chi thường xuyên trong các đơn vị sự nghiệp công lập trong lĩnh vực sự nghiệp...

Trả lương thêm giờ áp dụng quy định nào?

07:02, 30/10/2018

Ông Nguyễn Đình Tâm (nguyentamvblc@...) hỏi: Thông tư liên tịch 08/2005/TTLT-BNV-BTC hướng dẫn thực hiện chế độ trả lương làm việc vào ban đêm, làm thêm giờ đối với cán bộ, công chức, viên chức còn hiệu lực...

Đi công tác vào Chủ nhật có được tính làm thêm giờ?

09:02, 22/10/2018

Ông Đào Thanh Hải (Cần Thơ) hỏi: Cán bộ được đơn vị cử đi công tác vào Chủ nhật, ngoài việc được thanh toán chế độ công tác phí theo quy định thì có được chấm công làm...