Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Quy định hồ sơ mời thầu gói mua sắm hàng hóa đặc thù

16:45, 31/05/2019

Hàng hóa đặc thù, phức tạp cần gắn với trách nhiệm của nhà sản xuất trong việc cung cấp các dịch vụ sau bán hàng thì trong E-HSMT có thể yêu cầu nhà thầu tham dự thầu phải...

Dự thầu qua mạng có phải kê khai số lượng công nhân?

07:02, 06/06/2019

Các biểu mẫu kê khai Mẫu E-HSMT xây lắp ban hành kèm theo Thông tư số 04/2017/TT- BKHĐT được xây dựng để cho nhà thầu kê khai về nhân sự chủ chốt dự kiến huy động thực hiện...

Hướng dẫn đánh giá kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự

07:02, 30/05/2019

Việc quy định tiêu chí đánh giá kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự được thực hiện theo hướng dẫn tại Thông tư 03/2015/TT-BKHĐT và thuộc trách nhiệm của chủ đầu tư, bên mời thầu.

Xuất xứ hàng hóa khi chào thầu như nào được coi là hợp lệ?

08:02, 31/05/2019

Trong hồ sơ thầu, tất cả các hàng hóa và dịch vụ liên quan được coi là hợp lệ nếu có xuất xứ rõ ràng, hợp pháp.

Mới chuyển việc có được tham dự gói thầu của cơ quan cũ?

07:20, 13/06/2019

Một Tổng Công ty có 100% vốn Nhà nước, thuộc tập đoàn kinh tế Nhà nước B. Tổng Công ty dự kiến tham gia đấu thầu gói thầu thuộc dự án do B làm chủ đầu tư (nguồn...

Chỉ huy trưởng công trình phải luôn có mặt tại công trường?

14:20, 22/05/2019

Chỉ huy trưởng công trình có trách nhiệm tổ chức quản lý công việc, thực hiện điều hành hoạt động thi công trên công trường để bảo đảm tiến độ và chất lượng công trình theo các quy...

Đánh giá hợp đồng tương tự căn cứ tiêu chí nào?

11:20, 24/05/2019

Hồ sơ mời thầu yêu cầu hợp đồng tương tự là thực hiện thi công sửa chữa công trình dân dụng cấp II trở lên. Nhưng trong hồ sơ dự thầu, nhà thầu đưa 2 hợp đồng tương...

Nhà thầu bổ sung nhân sự thế nào là hợp lệ?

07:02, 27/05/2019

Đơn vị của ông Trần Trung Hiếu (TPHCM) tham gia 1 gói thầu, chủ đầu tư yêu cầu nhân sự phải có chứng chỉ quốc tế về quản trị mạng (CCNP) và đơn vị ông kê khai nhân...

Nhà thầu chào hai đơn giá cho cùng một việc có bị loại?

09:02, 20/05/2019

Việc nhà thầu chào đơn giá khác nhau cho cùng một công việc ở các hạng mục khác nhau không được coi là chào hai giá dự thầu và không phải là lý do để loại bỏ hồ...

Có thể nộp phí duy trì tài khoản khi đang đánh giá hồ sơ dự thầu

07:02, 21/07/2019

Trường hợp nhà thầu chưa nộp phí duy trì theo quy định tại Khoản 1, Điều 31 Thông tư liên tịch số 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC thì bên mời thầu cần yêu cầu nhà thầu nộp phí duy trì trong quá...