Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Gói thầu quy mô nhỏ nhưng kỹ thuật phức tạp áp dụng hình thức nào?

14:02, 18/02/2020

Ông Nguyễn Trung Trực (Cần Thơ) hỏi, gói thầu hỗn hợp (EPC) quy mô nhỏ (dưới 20 tỷ đồng) nhưng có kỹ thuật phức tạp thì có được áp dụng hình thức đấu thầu 1 giai đoạn 2...

Khi nào được chỉ định thầu rút gọn?

07:02, 30/09/2019

Đơn vị của ông Nguyễn Mạnh Hà (Hà Nội) có một số gói thầu phục vụ sửa chữa, nâng cấp thiết bị kỹ thuật (dạng xây lắp hỗn hợp), dự toán dưới 200 triệu đồng. Theo Nghị định...

Căn cứ xác định loại gói thầu

08:02, 03/09/2019

Việc xác định loại gói thầu phải căn cứ vào tính chất, tỷ trọng các phần công việc của gói thầu để xác định cho phù hợp trên cơ sở tuân thủ quy định tại Điều 4 Luật...

Hướng dẫn xác định loại gói thầu

14:02, 23/11/2018

Đơn vị ông Trần Hồng Long (Hà Nội) chuẩn bị tổ chức đấu thầu gói thầu di chuyển hệ thống cần trục chân đế. Ông Long hỏi, hồ sơ mời thầu sẽ lập theo gói thầu phi tư...

8 dự án thua lỗ ngành công thương: Vẫn vướng tranh chấp hợp đồng EPC

09:27, 18/10/2018

Mặc dù 12 dự án nghìn tỷ “đắp chiếu” của ngành công thương đã có nhiều tín hiệu khả quan sau 2 năm xử lý, nhưng đại diện Bộ Công Thương cho biết, hiện vấn đề khó khăn...

Điều kiện tham dự gói thầu hỗn hợp

10:02, 22/10/2018

Nhà thầu tham dự gói thầu hỗn hợp phải độc lập về pháp lý, tài chính với nhà thầu lập báo cáo nghiên cứu khả thi, lập hồ sơ thiết kế kỹ thuật, lập hồ sơ thiết kế...

Căn cứ xác định hình thức gói thầu

08:02, 07/03/2018

Trường hợp phần mềm cần mua đã có sẵn trên thị trường, không yêu cầu thuê chuyên gia tư vấn để thiết kế thì được coi là hàng hóa và gói thầu mua thiết bị và phần mềm...

Số lượng chuyên gia phụ thuộc quy mô của gói thầu

08:02, 25/12/2017

Công ty CP Tư vấn Đô thị Việt Nam - Vinacity hiện đang hoạt động trong lĩnh vực tư vấn lựa chọn nhà thầu. Vừa qua Công ty đã ký hợp đồng tư vấn lựa chọn nhà thầu...

Gói thầu hỗn hợp có được áp dụng chào hàng cạnh tranh?

09:02, 29/11/2017

Cơ quan ông Bùi Văn Tuấn Anh (Bà Rịa-Vũng Tàu) hỏi: Gói thầu xây lắp và mua sắm thiết bị phòng cháy chữa cháy dưới 5 tỷ đồng có phải là gói thầu hỗn hợp không? Gói thầu...

Trường hợp vi phạm về bảo đảm cạnh tranh trong đấu thầu

16:02, 04/10/2017

Theo Bộ Kế hoạch và Đầu tư, nhà thầu tham dự gói thầu EPC với tư cách nhà thầu chính mà trước đó đã lập báo cáo nghiên cứu khả thi hoặc lập hồ sơ mời thầu cho...