Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Giá dự thầu thế nào là hợp lệ?

09:02, 16/04/2019

Giá dự thầu ghi trong đơn dự thầu phải cụ thể, cố định bằng số, bằng chữ và phải phù hợp, logic với tổng giá dự thầu ghi trong biểu giá tổng hợp, không đề xuất các giá...

Quy định về đào tạo, cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu

16:27, 04/03/2019

Bộ Kế hoạch và Đầu tư đã ban hành Thông tư 04/2019/TT-BKHĐT quy định chi tiết đối với hoạt động đào tạo, bồi dưỡng và thi sát hạch cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu.

Từng nhà thầu trong liên danh phải cử giám sát trưởng

09:02, 14/02/2019

Đối với trường hợp nhà thầu liên danh thì từng thành viên trong liên danh phải cử giám sát trưởng để xác nhận lên bản vẽ hoàn công theo công việc mà mình đảm nhận.

Quy định về thanh toán hợp đồng xây dựng

08:02, 09/02/2019

Công ty của ông Cấn Hoan (Hà Nội) trúng thầu gói thầu xây lắp của dự án trường tiểu học xã. Giá trị trúng thầu 2 tỷ 50 triệu đồng, trong đó phần xây lắp công trình 2...

Thời gian đóng, mở thầu có thể trùng nhau?

08:02, 31/01/2019

Ông Hoàng Thế Nhật (Hải Phòng) hỏi, hồ sơ mời thầu có thời điểm đóng thầu và mở thầu trùng nhau thì có vi phạm Luật Đấu thầu và Nghị định số 63/2014/NĐ-CP không?

Điều kiện về năng lực đối với nhà thầu xây dựng

14:02, 03/02/2019

Khoản 2 các Điều 68, 86, 112 và Điều 121 Luật Xây dựng quy định nhà thầu tư vấn, thi công xây dựng công trình có đủ điều kiện năng lực phù hợp với loại, cấp công trình...

Thế nào bị coi là chuyển nhượng thầu?

07:02, 14/02/2019

Công ty ông Nguyễn Tuấn Dũng (Yên Bái) trúng thầu gói thầu xây lắp X, sử dụng nguồn vốn ngân sách Nhà nước (đơn vị ông là nhà thầu chính, độc lập, không đề xuất nhà thầu phụ...

Hạn mức áp dụng hình thức chỉ định thầu

14:02, 28/02/2019

Đơn vị bà Nguyễn Thị Tuyết Nhung (Hà Nội) là đơn vị sự nghiệp y tế công lập, xây dựng bếp ăn tình thương có giá 300 triệu đồng từ Quỹ người nghèo do Sở Y tế cấp....

Công trình sử dụng vốn ODA có được chỉ định thầu?

09:02, 08/04/2019

Trường hợp công trình sửa chữa cầu giao thông nông thôn có sử dụng vốn hỗ trợ phát triển chính thức (ODA), vốn vay ưu đãi phát sinh từ điều ước quốc tế, thỏa thuận quốc tế giữa...

Căn cứ đánh giá năng lực nhà thầu

11:02, 09/04/2019

Trường hợp pháp luật chuyên ngành có quy định nhà thầu tham dự thầu phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng thì nhà thầu phải đáp ứng yêu cầu này trước khi ký hợp đồng