Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Có được chỉ định thầu gói thầu mua sắm thường xuyên?

14:02, 12/04/2019

Trường hợp gói thầu thuộc dự toán mua sắm thường xuyên có giá gói thầu 486 triệu đồng thì không thuộc hạn mức chỉ định thầu quy định tại Khoản 2, Điều 54 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của...

Phải điều chỉnh kế hoạch lựa chọn nhà thầu khi nào?

08:02, 15/04/2019

Trường hợp dự toán được phê duyệt của gói thầu cao hơn hoặc thấp hơn giá gói thầu ghi trong kế hoạch lựa chọn nhà thầu đã duyệt thì dự toán đó sẽ thay thế giá gói thầu...

Mua sắm trực tiếp đối với hàng hóa tương tự thuộc cùng dự án

07:02, 11/04/2019

Theo quy định, mua sắm trực tiếp được áp dụng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa tương tự thuộc cùng một dự án, dự toán mua sắm hoặc thuộc dự án, dự toán mua sắm khác.

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

17:00, 09/04/2019

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ ngày 8/4/2019.

Các gói thầu được áp dụng lựa chọn nhà thầu trong trường hợp đặc biệt

17:30, 09/04/2019

Thủ tướng Chính phủ ban hành quy định về danh mục các gói thầu, nội dung mua sắm nhằm duy trì hoạt động thường xuyên được áp dụng hình thức lựa chọn nhà thầu trong trường hợp đặc...

Loại ngay nhà thầu nộp hồ sơ thiếu bản cam kết?

10:02, 19/04/2019

Nhà thầu phải nộp bản cam kết về việc xây dựng công trình theo đúng bản vẽ thiết kế thi công nêu trong hồ sơ yêu cầu, đồng thời huy động nhân sự, thiết bị thi công phù...

Kê khai không trung thực thì nhà thầu sẽ bị đánh giá là gian lận

07:02, 06/04/2019

Công ty ông Lý Minh Hải (Hà Nội) tham gia gói đấu thầu xây lắp. Theo hồ sơ yêu cầu, nhân sự chủ chốt có 1 cán bộ phụ trách thanh toán có bằng cử nhân kinh tế....

Hướng dẫn thực hiện các gói thầu trên và dưới 500 triệu đồng

14:02, 10/04/2019

Gói thầu cấp bách cần triển khai nhằm mục tiêu bảo vệ chủ quyền quốc gia, biên giới, hải đảo có giá không quá 500 triệu đồng thì thực hiện theo quy trình chỉ định thầu rút gọn;...

BQLDA thuộc UBND tỉnh có được tham gia gói thầu của Sở?

08:02, 27/03/2019

Theo quy định, nhà thầu được đánh giá độc lập về pháp lý và độc lập về tài chính với chủ đầu tư, bên mời thầu khi không cùng thuộc một cơ quan hoặc tổ chức trực tiếp...

Chi phí nghiệm thu, đóng điện có được đưa vào giá gói thầu?

08:02, 31/03/2019

Ông Nguyễn Tuấn Vinh (Yên Bái) hỏi, chủ đầu tư có được đưa "Chi phí công tác nghiệm thu, đóng điện bàn giao công trình" vào giá gói thầu để nhà thầu thực hiện được không?