Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Sai sót trong đơn dự thầu, có được sửa lỗi hồ sơ?

09:02, 06/11/2018

Công ty bà Nguyễn Thị Minh Nghĩa (Quảng Ngãi) tham gia chào hàng cạnh tranh gói thầu thiết bị văn phòng trên địa bàn tỉnh nhưng do sơ suất đánh nhầm số trong đơn dự thầu.

Phải chứng minh năng lực của tất cả thành viên liên danh?

08:02, 30/10/2018

Trường hợp thành viên trong liên danh thiếu tài liệu chứng minh năng lực, kinh nghiệm thì bên mời thầu yêu cầu nhà thầu làm rõ, bổ sung tài liệu theo quy định.

Điều chỉnh hợp đồng trọn gói trong trường hợp nào?

08:02, 18/10/2018

Hợp đồng xây dựng trọn gói chỉ được điều chỉnh theo quy định tại Khoản 2, Điều 36 Nghị định số 37/2015/NĐ-CP quy định chi tiết về hợp đồng xây dựng và Khoản 1, Điều 3 Thông tư...

Bộ KH&ĐT tiếp tục giải đáp các tình huống về đấu thầu

06:20, 25/10/2018

Qua Hệ thống tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, Bộ Kế hoạch và Đầu tư đã giải đáp ông Phan Tuấn Anh, Công ty TNHH Hoàng Ngọc Phát một số vướng mắc trong quá trình...

Bổ sung biện pháp thi công có được điều chỉnh giá hợp đồng?

10:02, 09/10/2018

Đối với hợp đồng theo đơn giá điều chỉnh, khi bổ sung những khối lượng công việc hợp lý chưa có đơn giá trong hợp đồng nhưng không làm vượt giá giá gói thầu được phê duyệt thì...

Không dùng chi phí dự phòng để so sánh, xếp hạng nhà thầu

11:02, 09/10/2018

Giá gói thầu trong mọi trường hợp đều phải bao gồm chi phí dự phòng để làm cơ sở xét duyệt trúng thầu. Đối với hợp đồng theo đơn giá cố định và đơn giá điều chỉnh, khi...

Quy định về bổ sung tài liệu khi dự thầu qua mạng

14:20, 01/10/2018

Qua Hệ thống Tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, Tổng công ty Bảo hiểm BIDV đề nghị cơ quan chức năng giải đáp một số nội dung liên quan đến việc bổ sung tài liệu...

Kiến nghị sửa quy định đơn giá trong hợp đồng xây dựng

08:02, 12/09/2018

Ông Phạm Trung Thành (Đà Nẵng) gửi một số ý kiến góp ý điều chỉnh quy định về đơn giá cho các hạng mục, khối lượng phát sinh trong hợp đồng xây dựng để giảm thiểu hành vi...

Có được bổ sung liệt kê thiết bị vào hồ sơ dự thầu?

14:02, 19/09/2018

Nhà thầu phải nộp hồ sơ dự thầu cho toàn bộ công việc được mô tả trong Mục 1.1 chỉ dẫn nhà thầu và ghi đơn giá dự thầu, thành tiền cho tất cả công việc nêu trong...

Hai nhà thầu thuê thiết bị cùng một nơi, xử lý thế nào?

09:02, 18/09/2018

Trường hợp cả 2 nhà thầu chứng minh được khả năng huy động thiết bị thi công chủ yếu và đáp ứng yêu cầu của hồ sơ mời thầu thì được đánh giá là đáp ứng yêu cầu...