Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Có được điều chỉnh đơn giá, giá dự thầu?

10:02, 03/07/2018

Định mức dự toán xây dựng công trình là công cụ để quản lý chi phí đầu tư xây dựng công trình, dùng để lập dự toán công trình xây dựng phù hợp với công việc được áp...

Để trống cột đơn giá, hồ sơ thầu có hợp lệ không?

10:02, 09/07/2018

Công ty CP than Mông Dương-Vinacomin có đăng thông báo mời thầu gói thầu mua sắm hàng hóa qua mạng. Trong E-HSMT, Công ty có quy định 1 mẫu Bảng giá dự thầu của hàng hóa (trong đó...

Không được thương thảo các nội dung đã chào thầu

07:02, 04/06/2018

Không tiến hành thương thảo đối với các nội dung mà nhà thầu đã chào thầu theo đúng yêu cầu của hồ sơ mời thầu. Việc thương thảo hợp đồng không được làm thay đổi đơn giá dự...

Quy định về cam kết cung cấp tín dụng khi đấu thầu

10:02, 18/06/2018

Trường hợp với thư cam kết cung cấp tín dụng đóng kèm trong hồ sơ dự thầu chưa rõ ràng, ngoài việc yêu cầu nhà thầu làm rõ, giải thích thì bên mời thầu có thể liên hệ...

Giá dự thầu gồm các chi phí cho các yếu tố rủi ro và trượt giá

07:02, 21/05/2018

Ông Nguyễn Tiến Tĩnh (Hà Nội) hỏi, theo yêu cầu đối với hợp đồng trọn gói thì khi đấu thầu nhà thầu phải phân bổ chi phí dự phòng vào giá dự thầu. Nhưng có nhà thầu không...

Nguy cơ chưa cung ứng đủ vaccine phòng bệnh dại?

11:32, 05/05/2018

Theo Cục trưởng Cục Quản lý dược (Bộ Y tế) Vũ Tuấn Cường, đơn vị này nhận được một số thông tin phản ánh về việc có nguy cơ chưa cung ứng đủ vaccine phòng bệnh dại.

Chuyển thành nhà thầu liên danh có phải báo lại bên mời thầu?

11:02, 20/04/2018

Đối với nhà thầu liên danh, chỉ cần một thành viên trong liên danh mua hoặc nhận hồ sơ mời thầu, kể cả trường hợp chưa hình thành liên danh khi mua hoặc nhận hồ sơ mời thầu.

Chi phí phát sinh khi thực hiện hợp đồng xây lắp trọn gói

08:02, 11/04/2018

Khi áp dụng hợp đồng trọn gói, giá dự thầu phải bao gồm tất cả các chi phí cho các yếu tố rủi ro và chi phí trượt giá có thể xảy ra trong quá trình thực hiện...

Đánh giá tính hợp lệ của liên danh thế nào?

07:02, 19/03/2018

Thỏa thuận liên danh hợp lệ là thỏa thuận liên danh được đại diện hợp pháp của từng thành viên liên danh ký tên, đóng dấu (nếu có) và trong thỏa thuận liên danh phải nêu rõ nội...

Chi phí hạng mục chung có phân bổ vào giá dự thầu?

08:02, 12/03/2018

Theo quy định tại Điều 5 Thông tư số 03/2015/TT-BKHĐT, giá gói thầu phải bao gồm chi phí xây dựng, chi phí hạng mục chung và chi phí dự phòng.