Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Chi phí hạng mục chung có phân bổ vào giá dự thầu?

08:02, 12/03/2018

Theo quy định tại Điều 5 Thông tư số 03/2015/TT-BKHĐT, giá gói thầu phải bao gồm chi phí xây dựng, chi phí hạng mục chung và chi phí dự phòng.

Nên đề nghị làm rõ hồ sơ dự thầu hay chấm trượt thầu?

09:02, 09/03/2018

Việc làm rõ hồ sơ dự thầu chỉ được thực hiện giữa bên mời thầu và nhà thầu có hồ sơ dự thầu cần phải làm rõ và phải bảo đảm nguyên tắc không làm thay đổi bản...

Gói thầu mua phần mềm là gói mua sắm hay tư vấn?

08:02, 22/04/2019

Trường hợp phần mềm là loại sẵn có trên thị trường thì thuộc gói thầu mua sắm hàng hóa. Trường hợp cần chuyên gia để xây dựng phần mềm thì thuộc loại gói thầu cung cấp dịch vụ...

Quy định về hợp đồng tương tự với gói thầu vật tư y tế

10:20, 26/02/2018

Qua Hệ thống Tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, Công ty TNHH Dược phẩm quốc tế (Đắk Lắk) đề nghị hướng dẫn nội dung “kinh nghiệm thực hiện hợp đồng cung cấp hàng hoá tương...

Không tách riêng chi phí dự phòng trong giá gói thầu

15:11, 02/05/2018

Khi áp dụng hợp đồng trọn gói, giá gói thầu để làm căn cứ xét duyệt trúng thầu phải bao gồm cả chi phí cho các yếu tố rủi ro có thể xảy ra trong quá trình thực...

Tiêu chí đánh giá tính hợp lệ của đơn dự thầu

09:02, 28/02/2018

Ông Phạm Hoài Linh (Bến Tre) hỏi: Trường hợp giá dự thầu ghi trong đơn dự thầu khác với giá dự thầu ghi trong bảng tổng hợp giá dự thầu thì hồ sơ dự thầu của nhà thầu...

Chi phí dự phòng do chủ đầu tư xác định

08:02, 06/02/2018

Đối với các gói thầu có thời gian thực hiện hợp đồng ngắn, không phát sinh rủi ro, trượt giá thì chi phí dự phòng được tính bằng không. Chi phí dự phòng do chủ đầu tư xác...

Căn cứ lập đơn giá dự thầu

10:02, 29/05/2018

Nhà thầu có thể căn cứ vào lợi thế, chiến lược kinh doanh, chiến lược cạnh tranh trong đấu thầu để lập đơn giá dự thầu; đơn giá dự thầu có thể cao hoặc thấp hơn đơn giá...

Hồ sơ dự thầu không có giấy phép bán hàng có bị loại?

07:02, 20/01/2018

Công ty ông Phan Nhật Thành (Đà Nẵng) tổ chức lựa chọn nhà thầu cho một gói thầu theo hình thức đấu thầu rộng rãi trong nước, phương thức một giai đoạn một túi hồ sơ. Số lượng...

Có được thay đổi hàng hóa sau khi trúng thầu?

11:02, 15/01/2018

Sau khi có thông báo trúng thầu, nhà thầu muốn thay đổi hàng hóa với lý do hàng hóa không còn sản xuất nữa thì chủ đầu tư, bên mời thầu phải có trách nhiệm tìm hiểu, kiểm...