Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Chi phí được quyết toán phải nằm trong tổng mức đầu tư

09:02, 26/11/2020

Theo phản ánh của ông Đinh Việt Dũng (Hà Nội), Mẫu số 04/QDTA giá trị đề nghị quyết toán có liệt kê tách chi phí xây dựng, chi phí hạng mục chung, chi phí dự phòng. Tuy nhiên,...

Chi phí dự phòng xác định theo tính chất gói thầu

07:02, 14/10/2020

Công ty ông Trần Văn Dũng (Hà Nội) dự thầu 1 gói thầu có giá trị xây lắp được duyệt là 4,4 tỷ đồng; gồm chi phí xây dựng, chi phí hạng mục chung, chi phí dự phòng....

Áp dụng định mức xây dựng với dự án ký trước 1/10/2019

07:02, 29/05/2020

Đơn vị của ông Nguyễn Thế An (Thái Bình) làm chủ đầu tư một dự án đã phê duyệt dự án và thiết kế bản vẽ thi công trước ngày 1/10/2019, các khoản mục chi phí và định...

Thanh toán chi phí hạng mục chung thực hiện thế nào?

08:02, 19/03/2020

Việc thanh toán chi phí hạng mục chung được thực hiện theo nội dung hợp đồng đã ký kết, phù hợp với hồ sơ mời thầu, hồ sơ dự thầu, các quy định áp dụng cho hợp đồng...

Quy định về thanh toán hợp đồng xây dựng

08:02, 09/02/2019

Công ty của ông Cấn Hoan (Hà Nội) trúng thầu gói thầu xây lắp của dự án trường tiểu học xã. Giá trị trúng thầu 2 tỷ 50 triệu đồng, trong đó phần xây lắp công trình 2...

Không dùng chi phí dự phòng để so sánh, xếp hạng nhà thầu

11:02, 09/10/2018

Giá gói thầu trong mọi trường hợp đều phải bao gồm chi phí dự phòng để làm cơ sở xét duyệt trúng thầu. Đối với hợp đồng theo đơn giá cố định và đơn giá điều chỉnh, khi...

Giải đáp vướng mắc về chi phí bảo hành công trình

10:02, 06/08/2018

Đối với gói thầu xây lắp chủ đầu tư có mời chi phí bảo hành công trình trong hạng mục chung là không phù hợp với quy định tại Thông tư số 06/2016/TT-BXD hướng dẫn xác định và...

Thanh toán chi phí hạng mục chung trong hợp đồng trọn gói

10:02, 25/07/2018

Công ty cổ phần liên doanh Việt – Tiệp là đơn vị thi công xây dựng công trình, đang thương thảo ký kết hợp đồng trọn gói. Trong quá trình thương thảo hợp đồng thi công xây dựng...

Có được điều chỉnh tổng mức đầu tư để quyết toán?

10:02, 17/05/2018

Tổng mức đầu tư được phê duyệt là chi phí tối đa chủ đầu tư được phép sử dụng để thực hiện dự án đầu tư xây dựng. Việc điều chỉnh tổng mức đầu tư thực hiện theo...

Chi phí hạng mục chung có phân bổ vào giá dự thầu?

08:02, 12/03/2018

Theo quy định tại Điều 5 Thông tư số 03/2015/TT-BKHĐT, giá gói thầu phải bao gồm chi phí xây dựng, chi phí hạng mục chung và chi phí dự phòng.