Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Nhà thầu đề nghị hủy thầu, xử lý thế nào?

08:02, 14/06/2019

Trường hợp nhà thầu có văn bản kiến nghị về việc hủy thầu hoặc kiến nghị về các nội dung trong hồ sơ mời thầu thì bên mời thầu cần xem xét lại hồ sơ mời thầu.

Sẽ sửa quy định để tăng tính minh bạch trong đấu thầu

07:02, 07/06/2019

Bộ Kế hoạch và Đầu tư đang tiến hành xây dựng văn bản thay thế Thông tư liên tịch số 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC, trong đó dự kiến sẽ quy định nội dung bên mời thầu phải đính kèm file hồ...

Nhà thầu phải cam kết gì trong đơn dự thầu?

07:02, 09/07/2019

Một trong những nội dung nhà thầu phải cam kết và ghi trong đơn dự thầu là không đang trong quá trình giải thể; không bị kết luận đang lâm vào tình trạng phá sản hoặc nợ không...

Loại nhà thầu vì cam kết tín dụng có điều kiện của ngân hàng?

09:02, 10/06/2019

Nếu nhà thầu cung cấp tài liệu chứng minh có một hoặc một số tài sản có khả năng thanh khoản cao hoặc cam kết tín dụng của tổ chức tín dụng hoạt động hợp pháp tại Việt...

Nhà thầu có quyền từ chối gia hạn hiệu lực hồ sơ dự thầu

14:02, 11/06/2019

Nhà thầu có quyền từ chối việc gia hạn hiệu lực hồ sơ dự thầu của mình. Nếu nhà thầu không chấp nhận việc gia hạn hiệu lực của hồ sơ dự thầu thì hồ sơ dự thầu...

Yêu cầu về doanh thu của từng thành viên liên danh

07:02, 16/06/2019

Từng thành viên liên danh phải đáp ứng yêu cầu về doanh thu bình quân tương ứng với phần công việc mà thành viên đó đảm nhận trong liên danh.

Đánh giá khả năng huy động thiết bị của nhà thầu thế nào?

14:02, 17/06/2019

Trường hợp hồ sơ dự thầu kê khai đủ số lượng thiết bị và các thiết bị này đáp ứng yêu cầu quy định trong hồ sơ mời thầu, đồng thời nhà thầu có các tài liệu chứng...

Giải đáp vướng mắc về đánh giá hồ sơ dự thầu qua mạng

16:02, 12/08/2019

Trường hợp có sự khác biệt giữa thông tin trong file đính kèm E-HSDT do nhà thầu nộp trên Hệ thống và các thông tin kê khai trong webform thì thông tin trong webform là cơ sở để...

Thành viên tổ chuyên gia đấu thầu phải có chứng chỉ gì?

08:02, 06/06/2019

Căn cứ quy định tại Khoản 2, Điều 16 Luật Đấu thầu, các thành viên tổ chuyên gia đấu thầu thuộc đơn vị tư vấn đấu thầu phải có chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu.

Quy định hồ sơ mời thầu gói mua sắm hàng hóa đặc thù

16:45, 31/05/2019

Hàng hóa đặc thù, phức tạp cần gắn với trách nhiệm của nhà sản xuất trong việc cung cấp các dịch vụ sau bán hàng thì trong E-HSMT có thể yêu cầu nhà thầu tham dự thầu phải...