Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Bộ KHĐT giải đáp một số quy định về đấu thầu

17:02, 26/10/2015

Nhà thầu tư vấn đã thực hiện gói thầu tư vấn khảo sát lập dự án đầu tư có được tham dự gói thầu thiết kế bản vẽ thi công không? Gói thầu mua sắm hàng hóa, xây...

Việc xác định loại gói thầu do chủ đầu tư quyết định

10:02, 03/09/2015

Theo hướng dẫn của Bộ Kế hoạch và Đầu tư, việc xác định gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn, dịch vụ phi tư vấn có phải đơn giản hay không do chủ đầu tư quyết định...

Quản lý tài chính đối với hoạt động xúc tiến đầu tư

09:22, 09/07/2015

Liên Bộ Tài chính, Kế hoạch và Đầu tư vừa ban hành Thông tư liên tịch 90/2015/TTLT-BTC-BKHĐT hướng dẫn cơ chế quản lý tài chính đối với hoạt động xúc tiến đầu tư, có hiệu lực thi hành...

Hợp đồng đã thực hiện xong có được điều chỉnh giá?

12:02, 10/06/2015

Tại thời điểm nhà thầu đã thi công xong nhưng chưa làm các thủ tục nghiệm thu, thanh toán, quyết toán hợp đồng thì nhà thầu vẫn được điều chỉnh giá hợp đồng cho những khối lượng thực...

Gói thầu xây lắp quy mô nhỏ, thực hiện thế nào?

10:02, 08/06/2015

Bà Nguyễn Ngọc Hạnh (Hà Nội) hỏi: Các công trình do cấp huyện làm chủ đầu tư đều là gói thầu quy mô nhỏ, áp dụng loại hợp đồng trọn gói, nhưng khối lượng, số lượng công việc...

Hợp đồng trọn gói có được điều chỉnh giá không?

08:02, 23/05/2015

Ông Nguyễn Toàn Thắng (Yên Bái) hỏi: Đối với loại hợp đồng trọn gói, sau khi có quyết định phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu, chưa ký hợp đồng thì phát hiện một số nội dung...

Quản lý kinh phí thực hiện duy tu các tuyến luồng hàng hải

16:03, 20/05/2015

Bộ Tài chính vừa ban hành Thông tư 58/2015/TT-BTC hướng dẫn lập, phân bổ dự toán, thanh toán, quyết toán kinh phí thực hiện cung ứng dịch vụ công ích nạo vét, duy tu các tuyến luồng hàng...

Trường hợp nào phải điều chỉnh kế hoạch lựa chọn nhà thầu?

14:36, 10/03/2015

Đơn vị của ông Huỳnh Quang Đạt (TP Hồ Chí Minh) đang gặp vướng mắc đối với 1 gói thầu xây lắp. Trong quyết định phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu, gói thầu trị giá 21,5...

Không có quy định về gói thầu dịch vụ tư vấn quy mô nhỏ

11:02, 16/03/2015

Ông Vũ Ngọc Nam hỏi: Tại điểm c, khoản 1, Điều 62 Luật Đấu thầu 43/2013/QH13 quy định, đối với gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn, dịch vụ phi tư vấn đơn giản; gói thầu mua...

Hướng dẫn điều chỉnh giá hợp đồng xây dựng

08:02, 05/02/2015

Ban Quản lý dự án xây dựng huyện Phú Tân, tỉnh Cà Mau đề nghị giải đáp một số vướng mắc liên quan đến việc tính định mức chi phí thẩm tra thiết kế kỹ thuật, thiết bản...